4 ตอบกลับ

น้องควรนอนรพ.นะคะแม่ ให้ยาฆ่าเชื้อทางสายน้ำเกลือน่าจะหายไวกว่ายากิน ถ้าคุณแม่มีประกันควรให้น้องนอนรพ.เอกชนค่ะ ไปรพ.รัฐกลัวเค้าจะไม่ให้นอน

ขอให้น้องหายไวๆนะคะ

พยายามให้จิบเกลือแร่บ่อยๆคะ ล้างมือน้องบ่อยๆ มือแม่เองก็ต้องล้างด้วยคะ แต่ถ้ายังถ่ายมากหรือยังไง แม่ควรพาน้องไปรพ.อีกครั้ง

ขอบคุณมากค่ะแม่

น้องมีซึมมีงอแงไม๊คะ ถ้สไม่มีเล่นปกติร่าเริง เค้าอาจจะถ่ายตัวไม่น่าอันตรายอะไร แต่ถ้าซึมงอแง ให้น้องจิบเกลือแร่เยอะๆนะคะ

ไม่งอแงค่ะร่าเริงดีนะขอคุณมากค่ะ

10 ครั้งต่อวัน น่ากลัวน้องขาดน้ำมากๆ แม่ต้องให้น้องจิบเกลือแร่ตามหมอแนะนำนะคะ ถ้าเห็นท่าไม่ดี ให้ไปหาหมอทันทีค่ะ

บอบคุณมากค่ะแม่