7 ตอบกลับ

ลูกเราคว่ำก็ร้องค่ะ วิธีที่เราแก้คือ ให้เค้านอนท่าที่เค้าชอบจนหลับสนิท แล้วเราก็แอบคว่ำเลย มือต้องเบานะคะ จะได้ไม่สะดุ้งตื่น ลูกเราคว่ำตอน 1เดือน ค่ะ แต่ต้องขยันมาดูเค้านะคะ คอเค้ายังไม่แข็งแรง

ไม่หรอกจ้า อยู่ที่พัฒนาการของเด็กแต่ละคน ลูกสาวคนโตเราคว่ำแต่ไม่ยอมคลานเลย10เดือนกว่าๆก็เดินได้เลยจ้า ตอนแรกก็แอบเครียด

VIP Member

ไม่ต้องเครียดนะคะ​ ลูกอาจจะชอบนอนแบบนั้น​ ตอนลูกสาว​ชอบนอนตะแคง​ไม่ชอบคว่ำเลย​นอนหงายก็บางครั้ง​ชอบตะแคงมาสุด😊

ไม่ผิดปกตินะคะ แล้วแต่เด็กชอบค่ะ แต่ของเรา แม่เราให้คว่ำตั้งแต่ 2 วันแรกเลย น้องเลยไม่ร้อง ตอนนี้ก็คว่ำตลอด

ไม่ชอบคว่ำเหมือนกันแต่กะดกหัวยันตัวจะนั่งพออ้มยันเท้ายืนเลยคะสงสัยแน่นพุง

ปกติค่ะ เด็กมีพัฒนาไม่เหมือนกัน

ปกติจ้าาาาาา.