10 ตอบกลับ

18-23จะเบาๆค่ะ 24-28แรงกว่าเดิมนิด 28-38จะขยับเบาช้าลงเพราะไม่มีที่ดิ้นแล้วตัวโต 😊 แล้วแต่คนด้วยค่ะ แต่ระยะ19-22วีคจะเบา😊ถ้าไม่สบายใจ หาเครื่องฟังเสียงหัวใจน้องมาฟังนะคะราคาหลักร้อย ในลาซาด้า ไม่ก็ไปหาหมอดูจ้า

ขอบคุณคะ ^^

ไม่อันตรายค่ะ​ อายุครรภ์​ต่ำกว่า​ 6 เดืิอนหมอบอกว่าแค่ให้รู้สึกว่าลูกยังตอดก็พอแล้ว​ เพราะน้องยังตัวเล็ก​ การดิ้นก็ยังไม่สม่ำเสมอ​ บางวันดิ้นมาก​ บางวันแทบไม่ดิ้นเลยเป็นปกติค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^

ถ้าดิ้นน้อย แต่ดิ้นครบตามกำหนดก็ยังโอเค ถ้าไม่ดิ้นเลย อันตรายค่ะ แต่เด็กตัวโตขึ้น พื้นที่ในท้องก็ดิ้นได้น้อยลง ต้องให้ดิ้นนะคะ

ขอบคุณคะ ^^

VIP Member

อาจจะเป็นเพราะตัวน้องใหญ่ขึ้นพื้นที่ก็แคบลง แต่ถ้าดิ้นหลังจากทานข้าวเสร็จ1ชม.แล้วดิ้นไม่ถึง10ครั้งก็ต้องหาหมอค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอดเวลาขยับตัวเยอะๆหรือตกใจเวลานอนนิ่งๆเขาก็ไม่ค่อยตอดและส่วนมากก็ตอดเฉพาะกลางคืนบ้านนี้สังเกตุเอาค่ะ

ขอบคุณคะ ^^

บ้านนี้ลูกไม่ยอมดิ้นทั้งวันกลัวมากพึงไปหาหมอกลับมาสรุปลูกนอนหลับ

บ้านนี้19วีค พึ่งตอดเบาๆเองคะ สงสัยเปนเพราะท้องหนา เปนคนอ้วนด้วยคะ

ขอบคุณคะ ^^

ดิ้นน้อยลองกินน้ำเย็นกระตุ้นค่ะไม่ได้ผลไปหาหมอจ้า

ขอบคุณคะ ^^

ถ้าดิ้นน้อยลง ต้องไปหาหมอเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^

ลูกดิ้นน้อยหาหมอเลยจ้า