13 ตอบกลับ

เข้าใจเลยค่ะ ตอนเราก็ลุ้นมากเพราะอยากมีน้องมานานมาก ประจำเดือนเลยมา 3 วันตรวจเลยขค้น 2 ขีด ดีใจมากค่ะ 🥰🥰 ทำใจสบายๆ ถ้าน้องยังไม่มาแม่ทานโฟลิคกับนอนพักผ่อนให้เพียงพอขอให้ได้ดั่งใจเร็วๆนะคะ

ส่วนตัวของเรา3ท้องตรวจก่อนจะถึงกำหนดเมนส์มา1สัปดาห์ก็ขึ้น2ขีดเข้มๆทุกท้องเลยค่ะ แต่ของแม่ไข่อาจจะตกช้ารึป่าว รออีก5-7วันลองตรวจอีกทีนะคะ

บ้านนี้ ท้องแรก ประจำเดือนขาด 6 วันตรวจขึ้น 2 ขีดเข้ม แต่ ตอนนี้ ประจำเดือนขาด 9 วันแล้ว ตรวจขึ้นแค่ 1 ขีด

ขาดไป5วันตรวจแล้ว 2ขีดเข้มๆเลยค่ะ ปล่อยได้เดือนเดียวมาไวมาก

ของเรา ไม่มา 9วัน ตรวจวันนี้ขึ้น2ขีดเข้มเลย 5Wแล้วค่ะ

Super Mum

รอสัก1-2อาทิตย์แล้วตรวจนะคะอยากชัวคือ1เดือนเลยค่ะ

บ้านนี้ขาด3วัน ตรวจขึ้น2ขีดจางๆแต่มองเห็นได้ชัด

บ้านนี้ปจดขาดแค่2วัน กะตรวจเล่นๆชัดแจ๋วเลยค่ะ

แค่2วันเอง ต้องรอ 5-7 วันค่ะ ถึงชัวร์

Super Mum

2 สัปดาห์ลองตรวจใหม่นะคะ