1 ตอบกลับ

ไม่เคยลาคลอดค่ะลาออกอย่างเดียว ทางนี้ที่ทำงานให้ลาคลอด1เดือน แต่ว่าไม่มีใครเลี้ยงลูกให้ เราก็ลาออกจบ ทางที่ทำงานหัวหน้าก็ไม่อยากให้ลาหรอกค่ะอยากให้ออกมากกว่ากลัวเราได้เงินเดือนตอนลาคลอดฟรีๆ พูดถึงละเหม็นขี้หน้า ไม่มีใครอยากให้เราลาคลอดหรอกค่ะ ส่วนมากลาคลอดเอาเงินเดือนละลาออกทีหลัง

สังคมสมัยนี้ไม่มีสิทธิ์ยกเว้นกับคนท้องแล้วค่ะ ขนาดบนBTS ยังไม่มีใครลุกให้นั่งการงานก็ทำหนักเท่าเทียมกัน ทนไม่ไหวก็ออกพูดกรอกสมองกันทุกวัน