2 ตอบกลับ

เป็นที่การเลี้ยงดูด้วยน่ะค่ะ..คุณแม่ลองสังเกตุดูค่ะว่าการที่เขาร้องกรี้ดเกิดจากอะไร โดนขัดใจหรือเรียกร้องความสนใจอันนี้เห็นลูกชายของเพื่อนค่ะเพื่อนชอบมาพูดให้ฟังเรื่องลูกชายว่าเวลาร้องคือกรี๊ดเสียงดังมากและถ้าไม่โอ๋เขาจะทำร้ายคนใกล้ตัวจนแม่ต้องรีบอุ้มและโอ๋เขาจนวันนึงเพื่อนพาลูกมาเล่นที่บ้านด้วย3วันติดกันก้อเลยรู้สาเหตุที่เด็กเป็นคือโดนตามใจจนเคยตัวพอไม่ได้อย่างใจก้อจะกรีดร้องและพุ่งทำร้ายแม่ของตัวเองแม่พอเห็นลูกกรี๊ดก้อกลัวรีบขอโทษและอุ้มโอ๋เด็กก้อเลยได้ใจค่ะอันนี้ควรแก้ที่ตัวคุณแม่ค่ะคุณเปนแม่ต้องเปนแบบอย่างให้เขาไม่ใช่ให้ลูกมาบงการคุณ(พิมพ์ยาวไปหน่อยแต่ไม่ได้จะตำหนิใครน่ะค่ะแค่ยกตัวอย่างให้ฟังค่ะ)

ทางนี้ไม่ได้ตามใจเลยค่ะ ถูกว่าตามถูกผิดก็ดุตามความผิด แต่คือแบบ ตื่นนอนมาตอนเช้าเขาก็ร้องค่ะ เอาง่ายๆ ร้องเช้า เที่ยงเย็น แบบว่า อยู่ๆก็ร้องแบบนี้เลยค่ะ

เวลคัมวัยทอง 2 ขวบค่ะ