2 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ไม่ใช่แค่เล่นมือถืออย่างเดียวไปเที่ยวกลับตี1-2ตลอดเลยทุกครั้งที่ไปเราจะน้อยใจตลอดว่าทำไมให้ความสำคัญกับคนนอกบ้านมากกว่าในบ้านเค้ามักจะให้คำตอบแบบเดิมมันตือหน้าที่ต้องเข้าสังคมจนทางเราเด็ดขาดโดยการกลับมาหาพ่อกับแม่ค่ะ เราปล่อยให้เค้าใช้ชีวิตให้เต็มที่เลยไม่ต้องมานึกถึงทางนี้เพรสะคุยกันกี่ครั้งเค้าปรับเปลี่ยนไม่ได้ค่ะ

ทางนี้ติดจนแทบไม่คุยกันทั้งวันเลยค่ะ เราเลยตัดสิ้นใจว่าเมื่อคุณเล่นไม่สนใจเรา เราก็หัดมาใส่ใจเด็กในท้องค่ะ เพราะเค้าต้องการความใส่ใจมากกว่าอย่าได้แคร์สามีปลงไปเลยจ้าเรื่องนี้ ทำใจยากนะค่ะแต่ต้องอดทน

Super Mum

เปิดอกคุยกันค่ะ ลูกอยู่ในท้องเป็นแบบนี้ ถ้าคลอดแล้วแม่จะแย่เอานะคะ เหนื่อยกว่าตอนท้องหลายเท่าตัวเชียวนะคะ

กลับบ้านตัวเองค่ะ