48 ตอบกลับ

18w 5 d ท้องแรกถึงจะรู้สึกนะคะคุณแม่ (ตอนนี้คุณแม่บ้านนี้ท้องที่ 2 ได้ 19 สัปดาห์แล้วจ้า)

ใจเย็นๆค่ะคุณแม่😆 น้องพึ่ง 14 wเอง

ทางนี้ก็กังวลค่ะ16สัปดาห์ มีตอดบ้างบางวัน แอบกังวลทุกวันค่ะเรื่องลูกตอด

ท้องแรกเรารู้สึกประมาณ18wไม่ก็20wนี่แหละค่ะ ส่วนท้องนี้ท้อง2 รู้สึกตอน14w

เห็นน้องเงียบๆเรยตกใจค่ะ

รู้สึกว่าน้องตอดตอน15สัปดาห์ค่ะ ตอนนี้21สัปดาห์แล้ว ถีบแรงมากค่ะ

จะเริ่มรุ้สึก18วีคขึ้นไป บางคนอาจรุ้สึกเร็ว บางคนอาจรุ้สึกช้า

เป็นเรื่องปกติคะ

นี่เข้า16-17สัปดาห์ค่ะ น้องดิ้นแรงมากและดิ้นได้ทั้งวันไม่พักเลย

ท้องแรกส่วนมากน้องจะตอดตอน 16-17สัปดาห์บางคน20สัปดาห์ก็มีค่ะ

ท้องแรกคะรู้สึกลูกดิ้นประมาณ16w เพศชายรู้ลูกดิ้นฝั่งขวา

บ้านนี้19+5แล้วยังนิ่งอยุ่เลยค่ะ มีแต่อาการท้องแข้ง

ส่วนมากน่าจะ20week ขึ้นไปนะคะ ขึ้นอยุ่กับแต่ละคนค่ะ