7 ตอบกลับ

ส่วนตัวที่เคยถามหมอมาหมอบอกว่าตอนนี้น้องสามารถตะกุยตะกายได้ทั่วท้องเลยค่ะแม่ อายุครรภ์มากว่านนั้นคือหมายถึงน้องตัวใหญ่มากๆจะอยู่เป็นที่แล้ว

มิน่าล่ะค่ะ นึกว่าพายุในท้อง🤣🤣

VIP Member

ของบ้านนี้จะอยู่ใต้สะดือค่ะ ซ้ายขวาไปทั่ว ท่านี้ไม่ต้องคิด ซาวด์3นาทีเปลี่ยนท่าไปแล้ว3ท่า ช่วงนี้น้องพื้นที่เยอะ จะเปลี่ยนไปเรื่อย

กว่าจะถึงมกรา แม่น่าจะมีจุกกันบ้าง😅 ปกติบ่นพ่อเขา ตอนนี้นั่งบ่นลูกแทนแล้วสงสัยออกกำลังกายอยู่ อิแม่ไม่ได้นอน

บ้านน้องดิ้นข้างช้ายมาก กว่าข้างขวาค่ะ ขวาก่อดิ้น และก่อดิ้นทั่วท้อง น้องดิ้นเกั่งมา ทั้งดิ้น ทั้งเตะ ทั้งโก่งตัวด้วย😄

หญิงจร้าแม่😊

บ้านนี้รู้สึกกระตุกที่ใต้สะดือค่ะไม่รู้ว่าคือการดิ้นไหมเดียวซ้่ยขวากลางไปทั่วคะกระตุกเบาๆ

VIP Member

ถ้าอยากทราบตำแหน่งมาของลูกต้องคอยสังเกตค่ะว่าลูกดิ้นโดยใช้อะไร คลำหาศีรษะของลูกให้เจอก่อน

บ้านนี้22วีค ดิ้นไปทั่วเลยค่ะ ใต้สะดือ ซ้าย ขวา

สุขภาพแข็งแรงนะคะ🥰

Super Mum

บ้านนี้น้องดิ้นทั่วท้องค่ะ