รู้สึกท้อจังเลยค่ะ ไปซาวด์รอบ 2 ยังไม่เจอตัวน้อง หมอบอกให้ทำใจ

รู้สึกท้อจังเลยค่ะ ไปซาวด์รอบ 2 ยังไม่เจอตัวน้อง หมอบอกให้ทำใจ (ตอนนี้ประมาณ 8 สัปดาห์ค่ะ) รูปแรกคือ คุณหมอบอกว่า อาจจะตั้งครรภ์แฝด แต่น้องฝ่อไปก่อนแล้ว 1 ถุง เลยเห็นเป็นถุงเลือด ส่วนรูปที่ 2 เป็นถุงตั้งครรภ์อีกถุง มีขนาดประมาณเกือบ 4 cm ซึ่งคุณหมอบอกว่า ยังไม่เจอตัวน้อง ไม่เห็นการเต้นของหัวใจ ซึ่งจริงๆแล้วถุงตั้งครรภ์ขนาดนี้ ควรเห็นน้องแล้ว คุณหมอบอกว่า มีแนวโน้มที่น้องจะไม่ไปต่อ แต่ก็นัดอีก 2 อาทิตย์ เผื่อว่าน้องจะฮึดขึ้นมา แล้วจะเจอน้องค่ะ ทางนี้รู้สึกท้อจังเลยค่ะ พยายามมา 3 ปีแล้ว กว่าน้องจะมา แต่ก็มีแนวโน้มว่าน้องจะไม่ไปต่อ แม่ๆเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มั้ยคะ