รู้สึกท้อจังเลยค่ะ ไปซาวด์รอบ 2 ยังไม่เจอตัวน้อง หมอบอกให้ทำใจ

รู้สึกท้อจังเลยค่ะ ไปซาวด์รอบ 2 ยังไม่เจอตัวน้อง หมอบอกให้ทำใจ (ตอนนี้ประมาณ 8 สัปดาห์ค่ะ) รูปแรกคือ คุณหมอบอกว่า อาจจะตั้งครรภ์แฝด แต่น้องฝ่อไปก่อนแล้ว 1 ถุง เลยเห็นเป็นถุงเลือด ส่วนรูปที่ 2 เป็นถุงตั้งครรภ์อีกถุง มีขนาดประมาณเกือบ 4 cm ซึ่งคุณหมอบอกว่า ยังไม่เจอตัวน้อง ไม่เห็นการเต้นของหัวใจ ซึ่งจริงๆแล้วถุงตั้งครรภ์ขนาดนี้ ควรเห็นน้องแล้ว คุณหมอบอกว่า มีแนวโน้มที่น้องจะไม่ไปต่อ แต่ก็นัดอีก 2 อาทิตย์ เผื่อว่าน้องจะฮึดขึ้นมา แล้วจะเจอน้องค่ะ ทางนี้รู้สึกท้อจังเลยค่ะ พยายามมา 3 ปีแล้ว กว่าน้องจะมา แต่ก็มีแนวโน้มว่าน้องจะไม่ไปต่อ แม่ๆเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มั้ยคะ

24 ตอบกลับ

อย่าพึ่งคิดมากนะคะ รอคุณหมอตรวจให้แน่ใจอีกทีค่ะ✌✌

สู้ๆเช่นกันนะคะ แม่ ขอให้น้องแข็งแรงๆค่ะ

ของเราเจอน้องตั้งแต่5วีคพร้อมเสียงหัวใจสู้ๆนะค่ะ☺

ขอบคุณค่ะ แม่

บ้านนี้เจอน้อง10สัปดาห์​ค่ะ​ คุณแม่ใจเย็นๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ แม่ จะรอลุ้นอีก 2 อาทิตย์ค่ะ

ท้องแรกบ้านนี้ก็แบบนี้ค่ะ สุดท้ายคือท้องลม

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ไปเจอน้องรอบ 3 ประมาณ 10 วีคค่ะ

แข็งแรงๆทั้งแม่และน้องเลยนะคะ

VIP Member

ไปซาวตอน 5w ไม่เจออะไรเลยค่ะ แม่รีบเกิ้นนน

ยังดีนะคะเจองถุงแล้ววว

TapFluencer

ถ้าไม่เจอตัวน้อง เจอไข่แดงไหมคะแม่

แบบนี้แนะนำควรเปลื่ยนหมอคะแม่

สู้ๆค่ะแม่ ลองหาที่ซาวด์ ใหม่ไหมคะ

กำลังคิดอยู่เหมือนกันค่ะ แม่

VIP Member

คุณแม่ได้ซาวด์ทางช่องคลอดยังค่ะ

ซาวด์ทางช่องคลอดค่ะ แม่ แต่ตอนที่หมอซาวด์ดูที่ถุงตั้งครรภ์ เหมือนมีอะไรอยู่ในถุงนะคะ หมอซูมเข้า-ออกหลายครั้ง แต่ไม่ได้พูดอะไรเลยค่ะ บอกแค่ว่า มีแนวโน้มว่าน้องจะไม่ไปต่อค่ะ

เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะค่ะ✌️

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ