5 ตอบกลับ

ใช้สำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดทุกวัน ฝีที่บวมจะค่อยๆยุบลง ส่วนรอยแดงจะจางไปเองตามธรรมชาติ บ้านนี้ลูก2คนฝียุบไปเองตอนอายุประมาณ 3-4เดือน มีรอยแดงอยู่เล็กน้อยค่ะ

เดี๋ยวก็หายเองค่ะ บ้านนี้หายตอน4เดือนกว่า ตอนนี้5เดือนตุ่มยุบแล้ว แต่ยังเป็นแดงๆอยู่ค่ะ😊

Super Mum

ฝีขึ้นแล้ว เดี๋ยวก็แตกเองค่ะ ช้าเร็ว ต่างกันไป รักษาความสะอาด ห้ามแคะ แกะ เจาะ นะคะ

เราว่าแล้วแต่ร่างกายเด็กแต่ละคนด้วยละค่ะ เพราะข งบ้านนี้หายตั้งแต่เดือนแรกเลย

ลูกชายเราสองเดือนแล้วยังไม่ยุบเหมือนกันจ้าแต่ก็ไม่บวมแดงมากนะ