8 ตอบกลับ

ไปซาวด์ตอน 12 W เห็นเค้าดิ้นแล้วค่ะ มีแขน มีขาแล้ว ทั้งถีบ ทั้งต่อย แต่เราแค่ยังไม่รู้สึก น่าจะแล้วแต่ขนาดและสรีระของคุณแม่ด้วย

บ้านนี้เริ่มรู้สึกตอดเบาตอน 16 วีคค่ะ แรกๆก็คิดว่าคิดไปเอง พออาทิตย์ต่อมาดิ้นเป็นคลื่นเลยค่ะ

ช่วงลูกตอดค่ะ ลูกจะดิ้นก็ช่วง 16สัปดาห์ ขึ้นไป ขึ้นอยู่กับ แม่ท้องหนารึท้องบาง

เริ่มตอดจ้า ของบ้านนี้เหมือนกันเเต่มาดิ้นเเบบเหนชัดตอน5เดือนจ้า

ขึ้นอยู่กับแม่ท้องหนาหรือท้องบาง ช่วงนี้ลูกจะตอดค่ะ

ตอดเบาๆ บ้านนี้นึกว่าคืดไปเอง

ลูกตอดค่ะ ถ้าอายุครรภ์ขนาดนี้

บางคนก็รู้สึกได้เร็วค่ะ