14 ตอบกลับ

เดียวก็ดีขึ้น ทารก 1-3 เดือนจะเป็นบ่อยๆคะ ร้อนก็เป็น นอนถูกับผ้าอ้อมก็เป็น แพ้เสื้อผ้าผู้ใหญ่ที่ซักด้วยน้ำยาผู้ใหญ่ก็เป็น จะหายไปเองคะ ถ้าอยากให้เร็วก็ทา TA (ทีเอ) 0.01% หรือ 0.02% หาซื้อได้ร้านขายยาคะ ทาบางๆ หลังอาบน้ำวันล่ะครั้ง ห้ามทาติดกันเกิน 5 วัน ถ้าไม่ดีขึ้นหาหมอคะ แสดงว่าไม่ใช่ผื่นธรรมดาคะ

ใช้ตัวนี้ก็ดีนะแม่​ วัน2วันก็จางลงแล้วค่ะ​ มันเป็นสมุนไพร​ แม่บ้านนี้ก็ใช้ค่ะ​ เวลาน้องเป็นผดร้อน​ หรือน้ำนมโดนจะชอบมีตุม​ ใช้ตัวนี้ทา​ เห็นผลดีค่ะ ใช้ตั้งแต่น้องยังไม่ถึงเดือนตอนนี้น้อง2เดือนแล้วจร้า

อีก 1เสียงค่ะ น้องได้ 1เดือน ก็เป็นผื่นแบบนี้เลย ทาตัวนี้ 2วัน ยุบลงเยอะเลยค่ะ

ผดร้อนค่ะ เเรกเกิดจะเป็นค่ะ เคยปรึกษาหมอเเล้ว หมอบอกว่าจะค่อยๆหายไปไม่ต้องทำอะไร พยายามอย่าให้เค้าอยู่ที่ร้อนเกินไปค่ะ ประมาณ 3 เดือนขึ้นไปน้องจะไม่ค่อยเป็นค่ะ

ผื่นร้อนค่ะ พยาให้ลุกยุ่ในที่ๆไม่ร้อนมากนะคะ

Super Mum

ผดผื่นปกติในทารกค่ะ จะค่อยๆ ลดลงไปเองค่ะ

ผื่นเด็กค่ะเปฌนได้ปกติ ไม่ต้องทำอะไร

ปกติค่ะ แต่อยากให้หายเร็วก็ทายาค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ

ส่วนมากน้องจะหายได้เองค่ะ

Super Mum

เดี๋ยว​ก็​หาย​ไป​เอง​ค่ะ

ขอบคุณค้ะ