3 ตอบกลับ

VIP Member

ต้องรอเจาะเลือดดูค่าน้ำตาลก่อนค่ะ ถ้าเป็นเบาหวานก็ต้องปฏิบัติตามคำแนะนำของคุณหมอ แต่ถ้าแค่เสี่ยง แนะนำเลี่ยงอาหารที่มีคาร์โบไฮเดรตสูงรึตัดไปเลยยิ่งดี แล้วก็พวกของหวานงดไปเลย อีกอย่างที่ช่วยควบคุมน้ำตาลในเลือดก็คือกระเจี๊ยบเขียวค่ะ ลองทำดูค่ะ ตอนเราท้องเราก็เสี่ยงเบาหวานเหมือนกัน แต่เราควบคุมได้ก็เลยรอด

ขอบคุณมากนะค้าา

เจาะนิ้วแป้บเด้ว งด อาหารก่อน เจาะ1ชม ค่ะ ผ่านมาแล้วเลยมาน่อย เพราะค่าน้ำตาลไม่ควรเกิน 140 ใด้ตรวจใหม่เดือนหน้า😅 ต้องกินข้าว งด อาหาร ก่อน 2ชม หมอบอก สู้ๆค่ะ😁

สู้ๆ จะเกรงๆหน่อย กลัวหมอบ่น🤣แต่ถ้าไม่ใด้ ดื่ม น้ำตาลที่หมอให้ ก็ พยาม อย่า ทานอะไรก็ตรวจ 1ชม น่ะค่ะ ดื่มน้ำใด้น่ะ 😁เดือนหน้าตรวจส้ำอิกเหมือนกัน น้ำหนักขึ้นเยอะจัด😁

ม่ต้องกลัวค่ะ..ถ้าเป็นก็คุมอาหารให้ได้ค่ะ...แม่ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ.