24 ตอบกลับ

บ้านนี้เคยเป็นคะ ใช้บีแพนเธนทาแทนแป้งพยายามใส่แพมเพิสให้น้อยลงช่วยได้คะ

บีเพนเทนค่ะ ถ้าเอาไม่อยู่ก็ใช้ezerraฟ้า+คาเนสเทน+โรยแป้งที่ไม่มีสารทัลคัม ค่ะ

ของบ้านนี้ทาวาสลีนให้น้องค่ะ อาการดีขึ้น เป็นเพราะอับชื้นจากฉี่น้องค่ะ

Super Mum

อับชื้นหรือเปล่าแม่ เปลี่ยนทุก 2-3 ชม. ไหมคะ เบื้องต้นงดเพิสก่อนค่ะ

ขอบคุณค่ะจะลองเปลื่อยบ่อยๆดูค่ะ

เปลี่ยนยี่ห้อแพมเพิสคะ น้องอาจจะแพ้ยี่ห้อที่คุณแม่ใช้อยู่

ทาบีแพนเธนค่ะ หลังอาบน้ำ หรือล้างก้น ซับให้แห้งสนิทก่อนนะคะ

ขอบคุณค่ะ

น้องเเพ้เเพมเพิสรึป่าวคะเเม่ ลองเปลี่ยนยี่ห้อดูค่ะเเม่

จะลองดูค้ะ

บีแพนเธนค่ะ หรือ แป้งน้ำของ ezerra ก็ดีมากค่ะ

อาบน้ำทาแป้งค่ะเดียวก็หาย

VIP Member

ลองเปลี่ยนยี่ห้อดูค่ะ