40 ตอบกลับ

18 กันยา ไปหาหมอตรวจภายในมาวันนี้ สรุปต้องผ่าคลอดปากมดลูกเปิดแล้ว3เซ็นแต่หัวลูกอยู่สูงหมอกลัวจะเจ็บฟรี แล้วตัดสินใจผ่าดีกว่า พรุ่งนี้ต้องผ่าแต่เช้าเลย #เตรียมใจไม่ทัน

วันเดียวกันค่ะ เจ็บท้องถี่ทุก5นาที ตัดสินใจโทรหาหมอ มาถึงโรงพยาบาลปากมดลูกเปิด 2 เซน โดนเจาะน้ำคร่ำกับยาเร่ง คลอดตอนบ่ายสองโมงครึ่ง

ใช่ค่ะ

19กันยา มีมูกเลือดออก2วันติดแล้วค่ะแต่ไม่มีอาการเจ็บท้องเลยไปหาหมอ ปากมดลูกเปิดแค่1เซ็นจ้า

ฝั่งนี้ยังเงียบกริบไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ

บ้านนี้​ อีก9วันถึงกำหนดคลอด​ วันนี้มีเลือดออกมาบ้างแล้ว​ รอปวดท้องถี่ๆถึงจะไปโรงบาล​

คลอดเรียบร้อย​วันนั้นเลยจ้า

16 ก.ย เงียบค่ะมีแต่อาการเจ็บเตือนเจ็บหลอกไม่แตกสักทีแม่อยากเจอหน้าน้องแล้วคะ

ท้องจะแข็งและปั้นเป็นช่วงๆคะจะเจ็บประมาณ10นาทีต่อครั้งแล้วก้อหายคะ

15​ ก.ย​ เจ็บเตือนเดินก็เจ็บนอนก็เจ็บน้องดิ้นน้อยลงแต่เจ็บจิมิมากค่ะ

ยังเงียบอยู่เลยค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย

กำหนดวันเดียวกันเลย แอบแตกก่อนเมื่อตอนบ่ายวันนี้เองคะ

ยินดีด้วยค่ะ

บ้าน​นี้​ 37w4d ยังเงียบ​อยู่​ค่ะ​แม่​ รอลุ้นทุกวัน😂

16กันยาเงียบกริบ โดนกระตุ้นปากมดลูกไปก็ยังเงียบ 🤣

21กันยา มีท้องแข็งต่อเนื่องกับเจ็บเตือนบ้างแล้วค่ะ

ท้องเเข็งบ่อย เจ็บเตือน บ้านนี้ก้อเปนจร่า