29 ตอบกลับ

ก่อนรู้ว่าท้อง เราเปลี่ยนมากินกาแฟดำค่ะ เพราะปกติกินกาแฟผสมนมเป็นประจำ ตั้งแต่ตรวจว่ามีเบบี๋ ก็ไม่ได้กินเลยค่ะ เเต่จะง่วงๆหน่อยตอนเช้าเวลาทำงาน แต่ก็ผ่านมาได้ค่ะ

ทางนี้ก็ติดกาแฟเหมือนกันเลยค่ะ เมื่อก่อนกินทุกวันขาดไม่ได้เลยแต่พอท้องต้องจำใจที่จะไม่กินเพราะมันไม่ดีต่อลูกเราค่ะ เพราะกาแฟมีสารคาเฟอีนเลิกได้ก็เลิกไปก่อนค่ะ

ส่วนตัวเราคนนึงติดมากค่ะ ไม่กินปวดหัวเลย ปวดมากๆ ๆๆ พอตรวจรู้ว่าท้อง เราหักดิบเลยค่ะ ทนปวดหัวอยู่ 2 อาทิตย์ค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่ปวดเลยค่ะ

ทางเราก็ติดกาแฟดำมากๆเลยค่ะก่อนท้อง กินวันล่ะ2แก้ว แต่พอท้องปุ๊บ เลิกเลยค่ะ อดทนอย่างเดียว แล้วหาซื้อแบบไม่มีคาเฟอีนมากินทดแทนเอาค่ะ

ก่อนท้องติดมากค่ะ​ ต้องดื่มเช้าและบ่าย​ ถ้าวันไหนขาดคือปวดหัว​ หงุดหงิด​ทั้งวัน​ แต่พอรู้ว่าท้องคือหักดิบได้อย่างอัศจรรย์​มากค่ะ​

บ้านนี้ดื่มค่ะ สองวันดื่มทีนึง วันไหนไม่ดื่มก็จะซื้อโกโก้เย็นไม่หวานดื่มแทนค่ะ เคยเจอโพสนึงบอกว่าดื่มกาแฟได้วันล่ะ1แก้วค่ะแม่

แม่บ้านนี้เลิกเลยค่ะพอรู้ว่าท้อง หันมากินนมแอลม่อน กับแอนมัม แต่มีอยากกินช่วงบ่ายจะทานเป็นชานมปั่นครึ่งแก้วพอหายยาก

ก่อนท้องกินทุกวันค่ะ พอรู้ว่าท้องเลิกกินของที่ไม่ดีและไม่มีประโยชน์กับน้องค่ะ เพราะเรารอน้องมามากๆเลย

กินได้ค่ะ แต่กินน้อยๆพอให้ชื่นใจ เรากินตั้งแต่ก่อนจะรู้ว่าท้องเพราะต้องเข้างานกะดึก พอมีน้องก็กินน้อยๆ

ติดเหมือนกันแต่พอรู้ก็หยุดได้เลย ใจแข็งมากๆ ดื่มน้ำผลไม้แทน แรกๆปวดหัวมากๆค่ะ แต่ตอนนี้โอเครขึ้นแล้ว