36 ตอบกลับ

รีบไปเลยค่ะ เรามีเลือดออกตอน 32W หมอเลยให้แอดมิท ให้ยายับยั้งการคลอดทางสายน้ำเกลือ ฉีดยากระตุ้นปอดน้อง 4 เข็ม มีท้องแข็งร่วมถี่ด้วย เสี่ยงต่อการคลอดก่อนกำหนด นอนโรงพยาบาลมี 14 วันค่ะ พอ34 W หมอให้กลับบ้านเฝ้าดูอาการหากเจ็บท้อง น้ำเดิน ให้รีบมาเลยค่ะ

หมอให้กับบ้านค่ะ..บอกปากมดลูกไม่เปิด....

แม่เป็นไงมั่งคะ เราก็เลือดออก2วันละค่ะ แต่ถามหมอหมอบอกว่า รอให้ปวดท้องถี่ทุก10นาทีก่อนค่อยไปรพ. จนตอนนี้ยังไม่ปั้นเลยค่ะ มีอต่ปวดหน่วงท้องเอง

หมอให้กับบ้านค่ะ..บอกปากมดลูกไม่เปิด

ถ้าเปิดมดลูกไม่เปิดก็ต้องรอก่อนค่ะ แต่ควรเฝ้าระวังไว้​ ถ้ามีน้ำเดิน​ ปวดท้องถี่​ สม่ำเสมอ​ก็ควรไปใหม่ค่ะ​ เพราะใกล้คลอดแล้วล่ะ

ขอบคุณค่ะ.. แบบนี้อีกนานไหมแม่

จะคลอดแล้วเตรียมของหิ้วไป รพ.ได้เลยจ้า สังพักก็จะปวดท้องตามมา

ค่ะ..ตอนนี้กับมาบ้าน.เลือดเปลี่ยนเป็นน้ำตาล.จางๆติด.ชั้นในค่ะ..ไม่มีอาการอื่น

ไปเลยค่ะควรท้องไม่ควรมีเลือดออกน่ะค่ะ

ควรไปนะคะ คนท้องไม่ควรมีเลือด😊😊

อาจจะใก้ลคลอดแล้วก้อได่ค่ะ

รีบไปโรงบาลเลยค่ะ

ไปเลยแม่ไม่ต้องรอ

หาหมอด่วนเลยจ้า