คำแนะนำเวลาเข้าเต้า ปั๊มนม กู้นมแม่

รบกวนขอคำแนะนำแม่ๆนะคะ ตอนนี้ผ่าคลอดน้องได้ 17 วัน นำนมยังไม่มากเลยค่ะ ปั๊มได้ครังละ 1 ออนซ์ เครียดมากๆ ลูกไม่พอกินต้องเสริมทุกมื้อเลยค่ะ ส่วนตัวอยากให้นมแม่ล้วนแบบแม่ท่านอื่นบ้าง พอจะมีวิธีไหมค่ะ ตอนนี้แม่กำลังสับสนเรื่องเวลาการเข้าเต้า กับ ปั๊มนมค่ะ ถ้าปั๊มทุกๆ 3 ชม. อาจจะชนกับรอบทานนมของน้อง บางทีเหนื่อยก็ตกรอบไปเลย เลี้ยงเองด้วย เครียดมากค่ะ ควรทำไงดีคะ 1.แม่ๆ มีวิธีจัดการเวลายังไงเหรอคะ ในการเข้าเต้ากับปั๊มนม 2ถ้าน้ำนมมาน้อย ควรทำยังไง ขอแม่ๆแชร์และให้คำแนะนำด้วยนะคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #แม่มือใหม่

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ