ขอกำลังใจหน่อยค่ะ 😔

ย้อนกลับไปเมื่อ มิ.ย ปีที่แล้วนะคะ คือปี62 เราตั้งครรภ์ได้4เดือน วันนั้นกำลังจะไปซาวดูเพศลูกตั้งใจมาก...แต่จู่ๆพอหมออัลตราซาว หมอบอกว่า เอ้ะน้องอยู่ท่าแปลกๆนะเหมือนมีก้อนอะไรที่ท้องในตอนนั้นเครื่องซาวที่รพไม่ชัดพอจึงส่งตัวเราไปซาวที่คลีนิค ปรากฎว่าลูกของเราล้ำไส้ทะลัก คือ ผนังหน้าท้องน้องไม่ปิด แถม* ตับ กระเพราะ ไต เครื่องในต่างๆลอยอยู่ในถุงน้ำคล้ำ บวกกับล้ำไส้ดึงหัวใจลูกเราให้จะออกมาอยู่ข้างนอกกระดูกสันหลังคด เราช็อค ร้องไห้ต่อหน้าหมอแบบไม่อาย หมอยืนยันมาคำเดียวว่าต่อให้ฝืนยังไงน้องก็ไม่รอด น้องจะตายในท้องด้วยซ้ำ และสิ่งที่ยิ่งปวดใจที่สุดคือเห็นลูกใช้มือดึงไส้เล่น ใจเราคือเขาคงไม่รู้จักคำว่าเจ็บเนาะ ตอนนั้นร้องไห้แบบไม่มีอะไรจะเสียแล้วค่ะ สุดท้ายจึงตัดสินใจยุติการตั้งครรภ์ด้วยการเหน็บยาเร่งคลอด ต้องมาร้องไห้ซ้ำอีกเพราะหลังจากน้องแท้งไป นมคัดค่ะ น้ำนมมาเยอะมากๆแต่เราไม่มีลูกให้ดูด มันปวดหัวใจมากๆๆ 😢 มาครั้งนี้ปี63 เราตั้งครรภ์ตอนเดือน มิ.ย พอดี เหมือนมาตั้งครรภ์ต่อครั้งนั้นเลยเนอะ กำลังจะเข้า4เดือนแล้วค่ะ กลัวค่ะ กลัวมากๆเลยตอนนี้ยังจำความรู้สึกนั้นได้ดี ไม่อยากร้องไห้อีกแล้ว ภาวนาขอให้ลูกแข็งแรง จะหญิงหรือชายก็ได้ 😢 ขอให้ทุกท่านเป็นกำลังใจให้เรากับลูกด้วยนะคะ 🤍

531 ตอบกลับ

แม่ไม่ต้องกังวล ทำใจดีๆนะคะ น้องจะต้องปลอดภัยและแข็งแรงค่ะ

สู้ๆค่ะ ทุดอย่างจะผ่านไปได้ดีดีค่ะ ขอให้คุณอย่าคิดมากนะค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ น้องกลับมาอยู่กับแม่แล้ว น้องต้องแข็งแรงค่ะ

ขอให้คุณแม่สมหวังนะค่ะ อ่านไปน้ำตาแทบร่วง สงสารน้องคนก่อน

เป็นกำลังใจให้คุณแม่สู้ๆนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่และลูก

เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ จะต้องผ่านไปได้ด้วยดีแน่นอน ❤️✌🏻

เป็น​กำลัง​ใจให้นะคะ​ สู้ๆนะ ขอให้น้องแข็งแรง​นะคะคุณแม่​

เป็นกำลังใจให้คุณแม่ ขอให้น้องและคุณแม่สุขภาพแข็งแรงนะคะ

สู้ๆนะคะ คุณแม่ทำใจให้สบายอย่าเครียดนะ ห้ามเครียดเด็ดขาด

เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้น้องสุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์นะคะแม่