39 ตอบกลับ

ยินดีด้วยนะคะเห็นแล้วคิดถึงลูกแฝดเราเลยคะท่าน้องยังอยู่ตอนนี้น่าจะอายุสี่ห้าเดือนได้คะ...แต่น้องคลอดก่อนกำหนดทั้งคู่แฝดชายหญิงคะแม่บ้านนี้อยากมีลูกสาวมากเพราะมีลูกชายสามคนแล้ว..แต่สุดท้ายเค้าก็ไม่อยู่กับเราคลอดมาได้เพียงแค่วันเดียวน้องก็เสียทั้งคู่เพราะปอดน้องไม่สมบูรณ์ผนังหัวใจน้องรั่วทั้งคู่ทำให้น้องเสียในเวลาต่อมา....แม่บ้านนี้หวังนิดขอให้มีลูกสาวสักคนยังดีค่ะตอนนี้ต้องหาหมอตลอดทุกเดือนเพื่อเตรียมความพร้อมอีกรอบ..และสุดท้ายก็สำเร็จแต่ยังต้องอยู่ในการดูแลของหมอจนกว่าตัวอ่อนจะฝังตัวสมบูรณ์แข็งแรงดี....เพราะแม่บ้านนี้แพ้หนักมากกินอะไรไม่ได้เลยต้องให้น้ำเกลือบ่อยๆแพ้จนต้องแอดมิตแม้กระทั่งน้ำยังกินไม่ได้....ขอให้น้องอ้วนท่วมสมบูรณ์แข็งแรงนะคะคุณแม่เลี้ยงง่ายโตไวเป็นเด็กดีนะคะ...น้องน่าชังมากทั้งคู่เลย

อิจฉา​จังเลยยย​ บ้านนี้เจอสองถุงตอน​ 5​ วีค​ นัดซาวอีกที​ 10​ วีค​ ถุงนึงมีหัวใจ​ ซาวอีกที​ 13​ หายไปแล้วเหลือถุงเดียว​ อิแม่เสียใจมาก​ ใฝ่ฝัน​อยากมีแฝดมานาน​ น้องไปมาซะงั้น​ 😭😭 อิจฉา​าาา​ 😭😭

คลอดกี่วิค.ค่ะ.แม่น้องน้ำหนักดีจังเลยค่ะบ้านนี้ก็แฝดชชค่ะตอนนี้ได้31w2dแล้วค่ะขอให้แข็งแรงทั้งคุนแม่และน้องแฝดน่ะค่ะ.💖💖

คุณแม่กินอะไรค่ะน้ำหนักลูกเท่ากันเลยท้องแฝดเหมือนกันคะตอนนี้7เดือนแล้วน้ำหนักน้องยังน้อยอยู่เลยคะ

ยินดีด้วยนะคะ ไม่ทราบว่าคุณแม่ผ่าคลอดน้องตอนกี่ week ค่ะ บ้านนี้ก็ท้องแฝดชาย ได้ 32week แล้วค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ ตอนนี้กำลังท้องแฝดชายเหมือนกันค่ะ 34wแล้วค่ะ เป็นกังวลมากค่ะ ท้องแรกด้วย

ยินดีด้วยนะคะ พอดีท้องแฝดเหมือนกันค่ะ มีอาการยังไงบ้างคะ ทำไมถึงคลอดก่อน 1 เดือนคะ

ปกติท้องแฝดจะคลอดก่อนกำหนดอยู่แล้วค่ะ

ยากทราบว่าคุนแม่ นน.เท่าไหรค่ะก่อนคลอด ลูกออกมานน.พอดีเลย บ้านนี้ก้แฝดค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ อยากได้ลูกแฝดเหมือนกันค่ะ จะได้เลี้ยงทีเดียวพร้อมกัน

เเม่บ้านนี้ลูกเสียชีวิตเเล้ว หัวใจหยุดเต้นค่ะ ท้องเเฝดค่ะ 😭😭😭😭😭😭😭😭

เสียใจด้วยนะคะ