31 ตอบกลับ

เราเป็นอีกเสียงนึงนะ...... #เราแพ้หนักมากก😢 ยาตัวนี้คือยาแก้แพ้ทั่วๆไปตามที่ รพ.ให้มา กินแบ้วดีขึ้นไม่มีอาการ ก็อยู่ได้ แต่พอไม่กินโอ้ยมาหมดอาการ คุณแม่ๆที่แพ้ท้องจะรู้ดี #จนเราตัดสินใจไม่กินแล้วเพราะทนเอาเพื่อลูก มีคนเค้าบอกว่ากินเยอะไม่ดีมีผลต่อลูกโน้นนี่นั่น แต่เราตั้งใจไมากินเพราะยิ่งกินร่างกายยิ่งอ่อนแอ มันจะปรับตัวไม่ได้ จนอาการดีขึ้น.......แม่ๆทนเอานะคะอย่ากินบ่อย

VIP Member

ทานได้ค่า บ้านนี้ก้ทานหมอให้มาตอนแพ้แรกๆเลย ทุกวันนี้35 w แล้วยังทานบ้างบางวันค่ะ เพราะอิแม่อ้วก เวียนหัวแทบทุกเช้าเลยจ้า แต่ช่วงแรกๆอิแม่ทาน 3 เวลาหลังอาหารเลยแหละค่ะ แต่พอเริ่มเข้า 4-5 เดือนก้ทานวันละเม็ด หรือสองเม็ดค่ะ

ทานได้ค่ะ แต่หมอพยายามไม่ไห้ทานมากนะคะ ไม่ค่อยดีต่อลูก ไห้ทานแค่มีอาการรึจำเป็นจริง ๆ บ้านนี้ตอนแรกก็ทานค่ะหลังๆหมอบอกไห้ทนเอาบ้าง อย่าพึ่งยาอย่างเดียว สงสารลูก

ทานได้ค่ะ.. แต่ตอนเราแพ้เรากินไปแค่2ครั้งแบบไม่ไหวจริงๆนอกนั้นเราฝืนทนเอาหาของเปรี้ยวๆเค็มมากินแทนแก้เวียนหัวเราไม่กล้ากินเยอะนอกจากพวกยาบำรุง

ตอนท้องอ่อน มีอาการแพ้หมอให้มาเหมือนกันค่ะ แต่ไม่กล้ากิน แต่กินได้น่ะค่ะ เพราะหมอเป็นคนจัดยาให้

บ้านนี้ตอนที่ท้องได้3-4เดือนหมอให้ยานี้มาเพราะแพ้ท้อง ให้กินยานี้ได้ค่ะแต่กินตอนเวลาอาเจียน

เราก้อทานอยู่ค่ะตอนนี้ไม่ทานก้อเวียนหัวอาเจียนทั้งวันทานแล้วทำให้เรากินข้าวได้ไม่งั้นแย่

ทานได้นะคะ หมอก็ให้มาทานเวลานอนไม่หลับ แต่อย่าใช้ติดต่อกันนานเกิน1สัปดาห์นะคะ เว้นช่วงบ้าง

ทานได้ค่ะถ้าแม่มีอาการคลื่นไส้อาเจียนเพราะยาตัวนี่เปนยาแก้แพ้ค่ะแม่

หมอให้ทานยาตัวนี้เหมือนกันค่ะ แก้แพ้ค่ะ แต่ ช่วยให้หลับสบายด้วยค่ะ