ฝากครรภ์

ยาวหน่อยนะคะ😂 อยากขอความคิดเห็นแม่ๆหน่อยค่ะ พอดีเราท้องได้ 5 เดือนแล้ว แล้วก็เป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบด้วย เราฝากท้องกับหมอรพ.รัฐค่ะ แต่ทุกครั้งที่ไปรพ.เราจะไม่ได้เจอหมอคนเดิมนะคะ เป็นแบบไม่ระบุแพทย์ค่ะ(พึ่งรู้ว่าฝากรพ.เป็นแบบนี้หรอคะ) แล้วกว่าเราจะรู้ว่าเราเป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบเราไปรพ.บ่อยมาก แล้วก็ปวดท้องเรื่อยๆเลยจนถึงตอนนี้ หมอก็ให้ยามาแล้วพอยาหมดก็ให้เราหยุด แต่เราก็ยังปวดท้องอยู่เป็นบางวันค่ะ แบบนี้เราควรจะทำยังไงดีคะแม่ ท้องลูกคนแรกด้วย เป็นห่วงน้องมากๆเลยกลัวน้องจะไม่เเข็งแรง อยากเปลี่ยนที่ฝากครรภ์จะเปลี่ยนได้มั้ยคะแม่ๆ ท้อง 5 เดือนแล้ว ตอนนี้กังวลมากกลัวน้องจะไม่แข็งแรง

1 ตอบกลับ

Super Mum

เปลี่ยนได้ค่ะ แจ้งที่เดิมให้ทำเรื่องย้ายเลย

ขอบคุณค่ะแม่😁