29 ตอบกลับ

ขอถามหน่อยค่ะ คนที่กินก่อนนอน หมอไม่ได้ให้ยาแคลเซียม​มากินหรอคะ ยาแคลเซียม​กินเฉพาะตอนนอนและห้ามกินยาไตรเฟอดีนพร้อมกับแคลเซียม​

ได้ทุกเวลาที่นึกออก แต่เว้นก่อนนอนนะคะ เพราะก่อนนอนเราต้องกินยาแคลเซียมกัน เขาห้ามกินคู่กับไตรเฟอดีน

แคลเซียม​ส่วนใหญ่จะกินก่อนนอนค่ะ

ให้กินห่างกับแคลเซียมหรือนมมากกว่า 2 ชม นะคะ กินเป็นเวลาก็ดีคะ แต่บางทีเราก็กินบ่าย หรือเย็น หลังอาหาร

ไม่เป็นไรค่ะหอเคยบอกว่าให้กินตอนหลังอาหารเช้าแต่ถ้าลืมก็กินมื้อถัดไปได้ขอแค่วันนึงได้ทานยาค่ะ

บ้านนี้หมอแนะนำว่าถ้ากินแล้วเวียนหัวให้กินก่อนนอนค่ะ บ้านนี้ก็กินก่อนนอนมาตลอดเลย

แปลกจังของเราได้กิน หลังอาหารกลางวัน แคลเซียมกินเช้า แร้วก้อมียาก่อนอาหารเช้าเย้น

ถ้ากินแล้วไม่อ้วกก้อดีคะกินได้เรยแต่บ้านนี้กินตอนเย้นคะกินเช้าไม่ได้เรยออกหมด

เรายิ่งลืม หลงบ่อย ตอนเช้ากินเเล้วตอนเย็นไปกินอีก กินได้นะค่ะไม่น่าจะเป็นอะไร

ตอนนี้18วีค ทานแคลเซียม เช้า ยาตัวนี่เที่ยง บำรุงเลือดอีกที่เย็นค่ะ ฝากคลีนิค

เรากินตอนเที่ยงตลอดค่ะ หมอบอกว่ากินตอนไหนก็ได้ แต่แนะนำตอนเช้าจะดีกว่าคะ