155 ตอบกลับ

หมอให้เรากินหลังอาหารเย็นอ่ะ​ หมอบอกว่ายาตัวนี้ทานแล้วจะง่วงนอน​ มีอาการคลื่นไส้​

คุณหมอบอกหลังอาหารเช้า แต่หนูกินไม่ได้ กินก่อนนอนเอาขอแค่ตกวันล่ะ1เม็ดค่ะแม่

หลังอาหารเช้าจร้าของเราให้กินควบไปกับยาบำรุงเลือด ควรเว้นระยะสักนิดก่อนกินนม

บ้านนี้ที่ซองใส่กระปุกยามาเขียนว่า ให้กินก่อนอาหาร1ชม. ควรห่างนมกับแคลเซีนม2ชม.ค่ะ

ทานยาตัวนี้หลังอาหารเช้านะค่ะ ถ้าจะดื่มนมให้เว้นไปประมาณเที่ยงค่อยดื่มนะค่ะ

ถ้าปกติหมอจ่ายยาให้​ เค้าจะบอกนะคะว่ากินยังไง​ เวลาไหนบ้าง​ อันนี้หมอไม่แจ้งเหรอคะ

*หมอไม่ได้บอกการทานยาตัวนี้เลยค้ะ

ของเราหลังจากอาหารเช้าค่ะแม่ แต่ห้ามทานพร้อมเเคลเซียมไม่งั้นยาไม่เกิดผลค่ะ

ปกติยาทุกชนิดไม่ควรกินกับนม หรือกินยาแล้วดื่มนมตาม ให้เว้นซัก 2 ชม.ค่อยดื่มนมค่ะ

ของเราหมอให้กินหลังอาหารเช้าค่ะ ส่วนนมควรทานห่างจากFBC หรือธาตุเหล็ก2ชั่วโมงค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-142126)