32 ตอบกลับ

ดำค่ะ ของเรากินตั้งแต่ฝากเพราะเลือดจางถ่ายยากด้วยจนทำให้เราเป็รลิดสีดวงเลย (คลอดน้องได้ 5 เดือนแล้วก็ยังไม่หาย ลิดสีดวงจะออกมาบางครั้งเวลาเรานั่งนานนะคะ ไม่ได้ตลอด)

ใช่ค่ะแม่ หมอบอกมาจ้า ปกติค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ ☺️☺️ เดี๋ยวอายุครรภ์ประมาณ5-6เดือน จะได้แคลเซียมเสริมมากินคู่กันด้วยจ้า

ของเราหมอให้กินตอนอายุครรภ์5เดือนจ้า 20 สัปดาห์จ้า

ใช่ค่ะเเม่ ปกติเลยไม่ต้องตกใจน้า ถ่ายออกยากด้วยแต่เขาแนะนำทานมะละกอสุกจ้าช่วยถ่ายง่าย จากประสบการณ์จริง

ใช่ค่ะ ถ่ายยากมากไม่กล้าเบ่งอึก็สีดำค่ะแต่เป็นเรื่องปกติค่ะแม่

เป็นคำถามที่อยากถามเหมือนกันค่ะพอดีถ่ายมาเป็นสีดำเขียวๆเหมือนกัน

ยาบำรุงเลือดทุกตัว ทานแล้วจะมีอึเป็นสีดำค่ะ 🤣

ยาตัวนี้จะอึสีดำค่ะ ปกติเลย ข้างกระปุกจะบอกอยู่ค่ะ

ใช่ค่ะแม่ เพราะมีธาตุเหล็กเลยทำให้อุจาระเป็นสีดำค่ะ

ใช่ค่ะ สำหรับบางคนก็จะมีอาการเวียนหัวด้วย

ยาเลือดที่หมอให้ทานส่วนใหญ่​ถ่ายสีดำค่ะ