22 ตอบกลับ

VIP Member

เด็กๆไม่ควรไอนะคะ​ ลองดูว่าแม่ให้นอนห้องแอร์​นานไปรึเปล่านะคะ​ อากาศ​อาจจะ​แห้ง​ ให้ปิดแอร์​บ้าง​ และลองเอาแก้วน้ำหรือเครื่องทำความชื้นไปวางในห้องนะคะ​ ช่วยได้ค่ะ​ ทำให้อากาศ​ไม่แห้ง​เกินไปค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ น่าจะเพราะน้องนอนห้องแอร์ด้วยค่ะ จะลองทำตามแม่แนะนำนะคะ

VIP Member

รอดูอาการค่ะ ถ้าไอติดต่อกันหลายวัน ไปให้คุณหมอตรวจจะดีกว่านะค่ะ

ไปหาหมอก่อนดีกว่าค่ะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ หมอให้ยาละลายเสมหะมา

ไปหาหมอนะคะ คุณหมอเคยบอกว่า เด็กไมาควรไอค่ะ

ไปหาหมอก็ได้คะเพื่อความสบายใจของคุณแม่

บ้านก็ไอคะไปหาหมอมาแล้วได้ยามากินคะ

ถ้าไม่มีอาการอื่นๆร่วมก้ไม่เปนไรค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะเพื่อความสะบายใจ😍

VIP Member

เพื่อความสบายใจไปหาหมอเลยคะแม่

VIP Member

มีฝุ่น รึป่าวคะ น้องถึงไอ