37 ตอบกลับ

หมอไม่เเจ้งหรอแม่ งงมากตรวจที่รพ.หรอคะของบ้านนี้คือไม่บอกว่ากี่ขีด แต่บอกว่าตั้งครรภ์ แต่สองขีดคือท้องคะ

อ้าวไปตรวจถึง รพ แร้วหมอไม่แจ้งอะไรหรือบอกอะไรเลยหรอค่ะ?🤔🤔จิงๆๆไปตรวจถึง รพ หมอก็น่าจะให้รายละเอียดนะ

อ้อ ตรวจฉี่ขึ้น 2 ขีดจาง ก้อท้องสิแม่ จะจางไม่จางขีด 2 ท้องค่ะ.

ท้องค่ะ แต่ถ้าชัวร์สุดตรวจอีกที4-5วันถัดมาจะเห็นชัดเลยค่ะ

VIP Member

ท้องจ้า 2ขีดเข้มหรือจาง ก็ท้อง หมอไม่แจ้งหรอค่ะ

ไปตรวจถึง รพ แต่ไม่รู้ว่าท้องไหม งั้นเหรอค่ะ

จางแค่ไหนก็ท้องค่ะ หมอว่าไงบ้างค่ะ

VIP Member

ถ้าขึ้น 2 ขีด จางแค่ไหนก็ท้องค่ะ

กลัวไปตรวจอีกจะไม่ท้องน่ะค่ะ

VIP Member

เอ้า??? แล้วหมอไม่บอกหรอคะ ??? 😂