50 ตอบกลับ

ของเราขึ้นแบบนี้แหละคะ ซื้อมาตรวจเอง3-4อันขึ้นจางๆ พอไปตรวจทั้งที่คลีนิคและ รพ. ผลเป็นลบคะ แต่ก็ขอให้คุณแม่ท้องนะคะ เพื่อความชัวร์ไปตรวจที่ รพ.เลยคะ🥰

ขึ้นจางๆ ต้องไปตรวจอีกครั้งค่ะ หลายๆคนจางเพราะฮอโมนส์คนท้องน้อยและหลายคนท้องลมค่ะ หรือท้องนอกมดลูก ไปตรวจกะหมอสบายใจกว่าค่ะ

ตรวจเมื่อวันก่อนจะชัดกว่าอาจเปนเพราะเราลุกฉี่กลางคืนบ่อยและดื่มน้ำช่วงกลางคืนทำให้ฮอร์โมนจางลงมั้ยค่ะ

ไม่เกี่ยวนะแม่คนจะท้องตรวจยังไงก็ท้องค่ะ เช้า กลางวัน เยน ประจำเดือนเราขาดเกือบเดือนตรวจตอนบ่าย3ก็ขึ้น2ขีดชัดมาก

ซื้อที่ตรวจที่เซ่เว่นค่ะที่เขียนว่าตรวจก่อนประจำเดือนมา3วันค่ะ จะชัดกว่านี้ค่ะ โดยไม่ต้องรอหลายวัน

ลองตรวจฉี่หลังตื่นนอน(Moning urine) ดูก่อนนะคะ ฮอร์โมนจะมีปริมาณเยอะ แล้วขีดมันจะขึ้นชัดกว่านี้ค่ะ

ท้องค่ะ ถ้าขึ้นจางๆจางแค่ไหนก็ท้อง ของเราก็จางจนแทบมองไม่เห็น ตอนนี้16+5แล้วจ้า

ของเราแค่เคลื่อนก็ตรวจแล้ว555 คนทักเยอะว่าเหมือนคนท้อง ไม่มั่นใจตรวจเลย😁😁😁

ท้องจ้า บ้านนี้ก้อประจำเดือนขาดมา9 วันพอตรวจก้อขึ้นสองขีดจ้า

ของเราขาดไป10วันเเล่ว เเต่ไม่กล้าตรวจ กลัวผิดหวัง

ท้องค่ะ บ้านนี้จางมาก ตอนนี้ท้องได้7เดือนแล้วค่ะแม่