13 ตอบกลับ

ตอดคือลูกดิ้นค่ะ อายุครรภ์น้อยน้องตัวเล็ก น้องดิ้นเราก็รู้สึกแค่นั้นแหล่ะค่ะ อายุครรภ์เยอะขึ้นก็จะแรงขี้นเอง โดยเฉพาะเดือนท้ายๆ บางทีถึงกับจุก

Super Mum

น้องจะดิ้นสม่ำเสมอช่วง 28w+ ค่ะ ช่วงนี้แค่ตอดๆ แล้วแต่ความหนา/บางของผนังท้องแม่ด้วยค่ะ บ้านนี้ท้องบาง ช่วง 5 เดือนขึ้นไปแทบไม่ได้นอน ดิ้นเก่งมาก😂

อาจจะหน้าท้องหนาด้วยหรือป่าวค่ะแม่ บ้านนี้ท้อง2เหมือนกันแต่รู้สึกได้ตอน18วีคค่ะตอนนี้19+4วีคแล้วค่ะดิ้นดีมาก

บ้านนี้สมใจทั้ง2ค่ะเพราะได้ลูกชายแล้วคนนึง ยังดีึน2เป็นผู้หญิงลถ้นแทบแย่นึกว่าจะได้ชานมาอีก 😁

แล้วแต่ท้องหนา บางค่ะ ของบ้านนี้รู้ตั้งแต่สามเดือนค่ะ ตอนนี้จะห้าเดือนแล้วดิ้นเก่งขึ้นชัดขึ้นแล้วค่ะ

เรารู้สึกน้องตอดตอน20 วีคเองค่ะ ใจเย็นๆ หมอบอกเราว่าแล้วแต่คน ถ้าซาวด์ละน้องปกติก้ไม่น่าห่วงจ้าแม่

บ้านนี้น้องดิ้น 24 วีคคะ ช่วง 6 เดือนขึ้น แต่ถ้าแม่หน้าท้องหนาจะไม่ค่อยรู้สึกถึงลูกดิ้นเท่าไหร่นะคะ

ถ้าหน้าท้องหนา จะรู้สึกช้าค่ะ หายเป็นบางวันค่ะ รอลูกหนัก 1,000 กรัม จะรู้สึกชัดขึ้นค่ะ

ของเรารู้สึกมากตอน 5 เดือนกว่าค่ะ บางคนท้องหนารู้สึกตอน 7 เดือนก็มีค่ะ

บ้านนี้ก็ 5 เดือน ตอดเหมือนกันคะ รู้สึกแค่กระตุกที่หน้าท้องเฉยๆคะ

VIP Member

บ้านนี้6เดือนกว่าๆน้องถึงจะดิ้นดีค่ะ