27 ตอบกลับ

บ้านนี้ดิ้นตอน20wค่ะ อย่าใจร้อน คุณแม่บางคนจะรู้สึกว่าลูกดิ้นช้าหรือดิ้นเร็วต่างกัน สำหรับคุณแม่ท้องแรกจะเริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้น ประมาณสัปดาห์ที่ 18-20 ส่วนคุณแม่ท้องหลัง ๆ อาจจะเริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้นประมาณสัปดาห์ที่ 16-18 เป็นต้นไป

บ้านนี้4 เดือนครึ่ง ตอดเก่งมากค่ะใต้สะดือ 😊

มันขื้นอยู่กับหนังท้องนะค่ะถ้าหนังท้องคุณแม่หนาก็จะรู้สึกว่าลูกดิ้นช้าหลืรู้สึกว่าเขาไม่ดิ้นเลยแต่ถ้าคุณแม่หนังท้องบางก็จะรู้สึกเร็วกว่าค่ะบางรายอาจจะ5_6เดือนถึงจะรู้สึกค่ะส่วนบ้านนี้ดิ้นตั้งแต่4เดือนค่ะ

ของเราท้อง3แล้วลูกเริ่มตอดก็19วีค ดิ้นจริงๆก็25วีคแน่ะ อย่ากังวนนะคะแต่ละท้องไม่เหมือนกันของเราหน้าท้องไม่หนามากแต่รกเค้ามาเกาะที่ด้านหน้าเลยทำให้รู้สึกถึงลูกตอนหรือดิ้นช้าหน่อยค่ะ

เราเพิ่งรู้สึกว่าตอดจริงๆจังๆก็ 20 วีคไปแล้วค่ะ ใจเย็นๆนะคะ ลูกดิ้นอยู่ข้างในท้องคุณแม่แหละ แต่ถ้าเรายังไม่รู้สึกอาจเกิดจากหน้าท้องหนาด้วยค่ะ ถ้าท้องแรกจะรู้สึกช้าเป็นเรื่องปกติค่ะ

ท้องสามแล้วน่าจะมีความรู้เกี่ยวกับท้องเยอะแล้วนะคะ.... ถ้าท้อง 1 ท้อว 2 ของแม่ลูกดิ้นตอน 16w ก็ท้อง 3 ไม่ดิ้น ตอนหมอนัดก็ถามหมอค่ะ

ใจเย็นๆนะคะ ของเราดิ้นตอน 5เดือนกว่าเกือบ 6 เดือน แถมดิ้นแค่นุ๊บๆไม่แรงด้วย ดิ้นชัดๆตอนเกือบ7เดือนนิดๆเลยค่ะ

หมอบอกว่าถ้าจะรุ้สึกจริงๆก็ 5-6 เดือน แต่ก็เเล้วความหนาบางบองหน้าท้องด้วยจ้า

เหมือนกันค่ะแถมท้องยังนุ่มอยู่เลยคนมาจับยังทักว่าทำไมท้องนุ่มจั

สี่เดือนบ้านนี้พึ่งจะรุ้สึกตอดๆค่ะ มารุ้สึกดิ้น5เดือน

VIP Member

เราเพิ่งรู้สึกว่าลูกดิ้นตอน6-7เดือนค่ะ ตอนแรกๆแค่ตอดๆ