9 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะ 39+5แล้ว มีแค่ท้องแข็งเริ่มบ่อยขึ้น ปวดหน่วงมีปวดหลังบ้าง ถ้าวันอาทิตย์นี้ยังไม่คลอด คุณหมอไห้ไปรพ.ใหญ่เลยค่ะ แม่ก็กังวลว่าลูกจะยอมคลอดก่อนเจอคุณหมอมั้ย

เท่ากันเลยจ้าแม่มีแค่ตกขาวเป็นสีน้ำตาลออกแล้วก้อปวดก้นปวดท้องเหมือนปวดปจดรวมด้วยปวดเอวปวดรูทวารทรมานสุดๆปวดแล้วก้อหายยังไม่มีวี่แววว่าน้องจะออกมาเลยจ้าแม่😣😊

แม่บ้านนี้39+4แล้วค่ะยังไม่เจ็บท้องหรือมีมูกเลือดอะไรค่ะมีแต่ท้องปั้นแข็งและหน่วงๆท้องน้อยค่ะวันนึงท้องแข็งวันล่ะสิบก่าวครั้งค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยแม่ โดนกระตุ้นไป2รอบมดลูดก็ยังไม่เปิดเลยคะ วันจันทร์ถ้าไม่คลอดส่งไปในเมืองแล้วกลัวโดนผ่าเหมือนกันแม่

บ้านนี้จะ40wแล้วยังไม่คลอดเลยค่ะมีเเค่เจ็บเตือน

บ้านนี้39+5เงียบมากเลยคะกลัวโดนผ่าเหมือนกันคะ

Super Mum

ถ้าไม่มีความเสี่ยงอะไร หมอจะรอไม่เกิน 42w ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ น้องทำอะไรอยู่น้าา

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่