13 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะ39+4แล้ว มีแต่เตือนนิดๆหน่อยๆไม่เจ็บจริงซักที กำหนด28 เรากลัวเลยกำหนดคลอดเพราะพ่อน้องจะมาแล้ว มาวันที่30มาได้แค่4วันด้วย อยากให้เค้าได้กอดได้หอมลูกก่อนกลับไปสู้งาน ตอนนี้นั่งลุ้นทุกชั่วโมงแต่ก็ไม่คลอดสักที คิดๆว่าถ้าไม่คลอดจริงๆจะให้พ่อน้องเลื่อนวันหยุดออกไปก่อนแต่ไม่รู้จะได้มั้ย งานเค้าเยอะมากค่ะ😵

ของเราย้ายจากคลีนิกกรุงเทพมาฝากต่ออนามัยเพราะใกล้บ้านค่ะ เพราะไม่สะดวกเข้าตัวเมืองบ่อยๆ หมอบอกวันพุธถ้าไม่คลอดก็ไปเอาใบส่งตัวไปโรงบาลค่ะ คนที่คลอดก่อนบอกไม่เร่งก็ต้องผ่า เราก็กลัวๆอยากเจ็บธรรมชาติคลอดธรรมชาติมากกว่า

เหมือนกันเลยค่ะไรวี้แววเลย39wแล้วยังเงียบอยู่เลย กินสับปะรดก็แล้ว นั่งท่าผีเสื้อก็แล้ว....ขอหมอผ่าก็ไม่ให้ผ่าทั้งที่ฝากพิเศษ เซ็งเลยอยากเกิดเดือนนี้ไม่อยากเกิดเดือนหน้า

ใช้ค่ะ เราว่าจะย้ายตอนนี้ไปที่อื่นละแต่มันก็น่าจะสายไปแล้วมั้ง เลยต้องทำใจ ครั้งหน้าคงไม่มาฝากนี้อีกละ ที่อื่นเขาฝากพิเศษขอผ่าก็ให้แต่นี้ไม่เลยแถมโดนว่าด้วยซ้ำ....พอครั้งแรกแล้วครั้งสุดท้ายที่คลีนิคนี้

ของแม่บ้านนี้ก็39+4แล้วคร้าคิดมากเหมือนกันเลยค่ะไม่รู้สึกว่าเจ็บเลยค่ะแค่ท้องแข็งบ่อยแค่นั้นเองค่ะ

บ้านนี้ 39 w มีอาการเจ็บท้องหลอกนิดหน่อยเอง หมอกำหนดคลอด 1 ก.ย นั่งลุ้นทั้งวันก็ไม่เจ็บท้องคลอดสักที

ทำใจสบายๆนะคะ ถ้าเกิน 40 สัปดาห์ หมอจะวินิจฉัยให้ยาเร่งคลอด หรือนัดผ่าคลอด ตามลำดับเองค่ะ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะแม่ อาทิตย์หน้าครบกำหนดวันที่29 หมอนัดเหน็บยาแอดมิดแล้วค่ะ กลัวๆอยู่

เหมื่อนกันค่ะ 39+6แล้ว หมอกระตุ้นก็แล้ว นี้ไม่อยากโดนผ่าไม่อยากโดนยาเร่งคลอดเอาซะเลย😫

อารมณ์เดียวกันเลยค่ะ

บ้านนี้. 38+5. หมอนัดแอดมิดฉีดยาเร่งแล้วค่ะ ตอนนี้มดลูกเปิด 1 เซ็นต์แล้ว ตื่นเต้นมากค่ะ

วันจันทร์นี้หมอจะฉีดยาเร่งคลอดให้ค่ะ.

39วีคเหมือนกันคะมีแต่เจ็บเตือนไม่เจ็บจริงสักที

ทำใจให้สบายค่ะแม่ บางคน41 ยังไม่คลอดก็มี ✌✌☺☺