23 ตอบกลับ

ไม่ไปก็ได้ค่ะ รอเจ็บท้องคลอดเองดีกว่าค่ะ

วันจันทร์นี้จะโดนกระตุ้นปากมดลูกเหมือนกันค่ะ

กระตุ้นมดลูกทำแบบไหนค่ะ ใช่เอามือล้วงเข้าไปไหม

ตอนนี้ได้ 39+2ค่ะ มีมูกไหลตลอดค่ะ ตั้งแต่วันที่กระตุ้น จนวันนี้ค่ะ

ก่อนกำหนดแค่4วันเองค่ะไม่เป็นไร แม่ควรไปนะคะ

VIP Member

เชื่อหมอค่ะ เด็กตัวโตคลอดยากอันตรายมากนะคะ

ค่ะ ขอบคุณนะคะที่มาแสดงความคิดเห็น ☺️

เชื่อหมอค่ะเเม่ ไปเถอะ ไม่ต้องกลัวค่ะ สู้ๆ

ขอบคุณนะคะ

ขอบคุณทุกคนที่มาแสดงความคิดเห็นนะคะ

แม่ควรเชื่อหมอทำตามที่หมอบอกค่า

ไม่เชื่อหมอจะเชื่อใครคะแม่

VIP Member

ถ้าไม่ไปอาจจะอันตรายค่ะ