43 ตอบกลับ

ท้อง2 16 w ยังไม่ดิ้นเลยจ้าน้องยังเล็กอยู่นะค่ะแต่น้องดิ้นตลอดเวลาคุณแม่ยังไม่รู้สึกค่ะดูผ่านเครื่องซาวแล้วดิ้นเก่งมาก 😊

TapFluencer

บ้านนี้ก็ 14 w ค่ะ คิดว่าน้องดิ้นอยู่นะคะ เพราะตอนซาวด์น้องก็ดิ้นให้คุณหมอดูแต่อาจจะตัวเล็กทำให้ไม่รู้สึกค่ะ🥰

VIP Member

บ้านนี้ 15 วีค จะรู้สึกนิดๆแล้วค่ะ ช่วง 18-20 วีคจะค่อยๆ ชัดขึ้น ตามผนังมดลูกของแม่ค่ะ ถ้าบางก็รู้สึกเร็ว

ท้องแรกจะเริ่มรู้สึกตั้งแต่18วีคขึ้นไปค่ะ ถ้าหนังท้องของคุณแม่หนาก็อาจจะยังไม่รู้สึกค่ะ

Super Mum

ยังไม่ถึงช่วงที่น้องดิ้นค่ะ ยังตัวเล็กอยู่ รู้สึกจริงๆ 20 W หรือมากกว่านั้นค่ะ

น้องดิ้นแล้วค่ะแต่ยังเล็กอยุ่ค่ะ บ้านนี้21+2ยังไม่ค่อยรู้สึกเลยค่ะแค่ตอดๆ

Super Mum

พื้นที่ในท้องยังกว้างค่ะ น้องเล็กมาก ยังไม่รู้สึกค่ะ รอสัก 18w ขึ้นไปค่ะ

ใจเย็นๆค่าน้องเล็กมากเค้าดิ้นไม่รู้สึกหรอกค่า กว่าจะรู้สึก17-18w บางคน20w++

ต้องรอหลัง 20 วีคค่ะแม่ ของเรา 18 วีค ลูกก็ยังไม่ดิ้นค่ะ ตอดๆแค่นิดเดียว

15w น่าจะรู้สึกนิดๆค่ะว่าน้องตอด เเต่ดิ้นเตะ 20w รอเหมือนกัน ☺️#ท้องเเรก