5 ตอบกลับ

ทางนี้ฝากพิเศษคลินิค แต่คุณหมอส่งให้มาตรวจที่ รพ.ค่ะ เสียแค่30บาท แต่ถ้าตรวจกับคลินิค เสีย 8,900 ค่ะ

ใช่ค่ะ สิทธิคุณแม่ลง รักษาที่ไหน ก็จ่ายแค่30บาทค่ะ หากคุณแม่ไม่ได้มีประกันสังคม

ถ้าตรวจแบบ Nift เสียตังค่ะ ความแม่นยำ 99% ค่ะ แต่ตรวจฟรีแบบคัดกรองที่ไม่ใช่ตรวจ Nift ความแม่นยำ 80% ค่ะ

รพ ที่ฝากครรภ์ยุ ไม่มีตรวจคัดกรองฟรีเลยค่ะ มีแต่เสียเงินอย่างเดียวเลย

ทางนี้คัดกรองธรรมดาค่ะ ผ่านการเจาะเลือดใช้สิทธิ30 บาท ของ รพ รัฐ

เหมือนกันค่ะ

เราตรวจธรรมดา ตรวจรัฐใช้บัตร 30 ฟรีค่ะ

นี่ 14 weeks ละ ถ้าตรวจไม่รู้จะทันไหม มีแต่สิทธิประกันสังคมด้วย รพ ที่มีสิทธิ ปกส ก็ไม่เข้าร่วมฝากครรภ์เลยต้องซื้อแพจเกจ

ตรวจแบบเจาะเลือดฟรีค่ะ รพ.รัฐ