4 ตอบกลับ

ลูกได้ 2 เดือน 20 เพิ่งมาคะ แต่คุณหมอฉีดยาคุมให้มาเมื่อตรวจหลังคลอดคะ แล้วคุณหมอบอกว่าอาจจะ ปจด.อาจไม่สม่ำเสมอ ขาดๆ หายๆ แต่มาไม่ควรเกิน 7 วันคะ

บ้านนี้นานๆก็จะเจอคุณพ่อเหมือนกันจ้า ใส่ถุงยางอยู่นะคะ แต่มีบ้างครั้งคุณพ่อบ้านนี้ไม่ยอมใส่ แม่เลยต้องมานั่งกังวล 😅 ขอบคุณมากๆนะคะที่ให้คำตอบ ไม่งั้นแม่แอบกังวลแย่

บ้านนี้เป็นแม่นักปั๊มคะ ประจำเดือนเพิ่งมาตอนน้องได้ 6 เดือน มาเยอะ มาทีนึงเป็นอาทิตย์เลยคะ

บ้านนี้มาตั้งแต่ลูก 3 เดือนมาแบบอาทิจย์เว้นอาทิตย์ มาไม่ปกติเลยคะ แต่รอบนี้มันหายไป เลยกังวล บ้านนี้ก็ปั้มตลอด

การให้นมลูกแบบสม่ำเสมอ เป็นการคุมกำเนิดอย่างนึงคะ การคุมกำเนิดทุกวิธี ได้ผล 99% คะแม่ 😜

อ่อคะ พอดีว่าเราปั้มนมตลอดแต่ประจำเดือนมาแบบไม่ปกติ บ้างเดือนก็มาอาทิตย์ละครั้ง แล้วก็หายไปเลย ไม่มั่นใจ 🤔 55555 แม่ค่อนข้างกังวล ว่าแต่คุณแม่ประจำเดือนมาหรือยังคะ

VIP Member

เรามากระปิดกระปอย เพราะฝังยาคุมค่ะ