33 ตอบกลับ

แพ้มากตอนเดือนแรกถึงใกล้สามเดือนค่ะ..แพ้จนทำอะไรไม่ไหว..เหม็นทุกอย่าง..เหมือนคนขี้เกียจไปเรย..แต่พอได้สามเดือนอาการก้อดีขึ้นค่ะ..ตอนนี้ทำงานบ้านใช้ชีวิตปกติได้..แต่มีคลื่นใส้นิดๆ

แพ้จ้า ตั้งแต่ท้องอ่อนๆไม่กี่วิคเอง แพ้จนเข้าโรงพยาบาล จนตอนนี้7เดือนก็ยังแพ้อยู่แต่ตอนนี้เรากินยาแพ้ท้อง ดีขึ้นเยอะเลยคะ แต่ต้องกินทุกวันห้ามขาด เรากินเช้ากับกลางวัน

แพ้ค่ะ 3 เดือนแรก น้ำหนักลง 6 โล กินอะไรก็อวกหมด เหม็นทุกสิ่งทุกอย่าง ต้องหายใจทางปากเพื่อไม่ให้ได้กลิ่น ร้องให้ทุกวันทรมานมาก หลังจากหายแพ้ ก็กินจนอ้วนค่ะ

เป็นค่ะ​ บ้านนี้12​วีคแล้วก็ยังแพ้อยู่เลย​ บ้านนี้แพ้จนน้ำหนักลด3กิโล​ โดนหมอดุเลยค่ะ​ สู้ๆอดทนนะคะ​ เดี๋ยวก็หายค่ะ​ ถ้าไม่ไหวจริงๆขอยาแก้แพ้หมดได้นะคะ​

เป็นค่ะ เหม็นทุกอย่าง ทานอะไรไม่ค่อยได้ ใช้ผ้าปิดจมูกตลอด ตอนนี้ 9w น้ำหนักลดไป 2 โลภายใน 3 สัปดาห์ ตอนนี้กินยาแก้คลื่นไส้ วิตามินบี 6 แก้แพ้ ก็ยังไม่หายค่ะ

แพ้เหมือนกันคะ ทั้งอ้วก เวียนหัว กินอะไรไม่ได้เลยคะ ขนาดน้ำเปล่ายังไม่สามารถทานได้เลยคะ ทานอะไรก้ขมในปาก เป็นจนถึง3เดือน เข้าเดือนที่4ถึงหายคะ

เหมือนกันจ้าา... ทางนี้แพ้นำ้หนังลง3โล1​อาทิตย์​เกล็ดเลือดตำ่​ หมอไห้นำ้เกลือ​ ดีขึ้น​ แต่ทุกวันนี้ก้อยังแพ้ยุ่เลยต้องบ้วนลำ้ลายตลอดมันขม​ท้อง 8เดือนแล้วจ้า

ไม่ถึงขั้นเข้ารพ. แต่พะอืดพะอมตลอด เหม็นโน่นนี่ เวียนหัว เป็นตั้งแต่ สัปดาห์ที่ 5 ตอนนี้จะ สัปดาห์ที่ 7 หนักขึ้น ไม่รู้จะหายเมื่อไหร่

บ้านนี้ก็แพ้หนัก จนได้ออกจากงานเพราะทำไม่ไหว อ้วกแม้กระทั่งน้ำเปล่า ฉีดยาใส่น้ำเกลือก็แล้ว จนได้กลับมาอยู่บ้านนอกอาการแพ้ก็หาย

เวลารุ้สึกคลื่นไส้จะอ้วกคุนแม่ลองอบน้ำอุ่นๆกั่วคอน่ะคะมันช่วยได้หรือฝานมะนาวเป็นชิ้นเล็กๆอมเวลารุ้สึกเหมือนจะอ้วกอ่ะคะ

บ้านนี้แพ้ท้องตั้งแต่แรกจนถึง5เดือนค่ะ ชนิดที่ว่า ได้กลิ่นทอดของน้ำมันก็ไม่ได้เลยค่ะ ตอนนี้ได้7เดือนแล้วดีขึ้นหน่อย