22 ตอบกลับ

เป็นคะตอนนี้19wแล้วหมอให้ควบคุมนำ้ตาลและฉีดยาคะกังวลเหมือนกันวันที่5หมอนัดตรวจนำ้ตาลอีกทีกลัวว่ามันจะไม่ลดกังวลมาก😕😕

นี่ก็ต้องคุมน้ำหนักค่ะ ยังคุมไม่ได้เหมือนกัน แต่หมอก็ยังไม่ให้กินยา ฉีดยาค่ะ ให้คุมไปเรื่อยๆ

ต้มน้ำใบเตยทานค่ะงด( ไม่ใส่น้ำตาล) แป้งงดของมันของทอดด้วยค่ะ น้ำใบเตยช่วยขับน้ำตาลในเลือด

คุมได้ค่ะจาก201ลงมาตอนนี้98ทานหวานให้น้อยที่สุดเดินออกกำลังกายเบาๆหลังทานอาหารสู้ๆนะคะแม่

ลองเปลี่ยนกินข้าวกล้องไหมคะบ้านนี้กินข้าวกล้องแล้วน้ำตาลลดลงจริงตามที่คุณหมอแนะนำ

บ้านนี้ใด้ฉีดอินซูลินตั้งแต่28วีคค่ะตอนนี้35+5แล้วคิดว่าคลอดแล้วคงจะไม่ใด้ฉีดค่ะ

เหมือนกันค่ะแม่แต่ยังไม่เป็นแค่มีความเสี่ยงอาทิตหน้ารอลุ้นอยู่ว่าจะเป็นยังไง

บ้านนี้18 wตรวจมาเมื่อวานไม่เจอคะแม่ท่านใหนที่เจอก็ขอให้สู้ๆๆนะคะ

33 w เหมือนกันค่ะ หมอเริ่มให้คุมน้ำตาลแล้ว เสี่ยงเป็นเบาหวานสูงมาก

พึ่งตรวจเจอเลยคะ 12wกังวลมากเลยคะ ขอแม่ๆแนะนำหน่อยคะ