12 ตอบกลับ

เป็นค่ะ น้ำคล้ำรั่ว ไปโรงบาลรัฐหมอไล่กลับบ้าน พอไปโรงบาลเอกชน หมอรีบเอาเข้าห้องดูอาการเลย พอผ่านไป9ชม. น้ำคล่ำจะหมดท้อง แต่ไม่มีอาการปวดท้องเลย ปากมดลูกก็ไม่เปิดสักเซน เลยต้องผ่าออกฉุกเฉิน ไม่งั้นลูกไม่รอด แต่เป็นตอน 37+6 week (ถ้ารั่วเกิน11ชม. เด็กจะปอดติดเชื้อนะค่ะ) ตอนนี้ลูกได้5เดือน23วันแล้วค่ะ แข็งแรงดี

VIP Member

เป็นตอน 38+4 ไหลเหมือนฉี่เล็ดตอนเกือบห้าทุ่มสักพักเริ่มถี่ ตัดสินใจไป รพ ตอนเที่ยงคืนพอถึงน้ำนองเลย หมอให้นอนดูอาการ เพราะปากมดลูกเปิดแค่1ซม. ตี2เริ่มปวดท้อง จนเจ็ดโมงเช้าให้ยาเร่ง แปดโมงครึ่งมดลูกเปิด8ซม พร้อมคลอด^^

ของเราไหลเมื่อเช้า ไหลนิดเดียวไม่มีอาการปวดท้องอะไรจนตอนนี้ น้องยังดิ้นปกติดี 😂 อีแม่ก็อยากจะแตกแล้วค่ะ 🥰

ของเราตอนเช้าไปตรวจปกติตอน 39 วีค กำลังตรวจภายในหมอบอกปากมดลูกเปิด1 เซน ในนอนร.พ.รอเลย เริ่มปวดท้อง5 โมงเย็นค่ะ ก่อนหน้านี้ไม่เคยเจ็บเตือนเลยค่ะ

ถ้าแม่ไม่แน่ใจไปหาหมอได้เลยนะค่ะ เพราะการคลอดตั้งแต่36วีคขึ้นไป คุณหมอไม่ถือว่าคลอดก่อนกำหนดคะ

น้ำไหลไหลเยอะไหมค่ะถ้าไม่เยอะก้ไม่เป็นไรแต่ถ้าไหลเยอะก้น่าจะเป็นน้ำคล่ำแตก

ไม่เยอะคะ เหมือนฉี่ไหล นิดเดียวแล้วก็หยุด

เมื่อวานไม่ปวดท้องเมื่อคืนปวดสุดๆ นอนไม่ได้เลยทีเดียว 😭

VIP Member

ลองใส่แผ่นอนามัยดูค่ะ​ ว่ามีเปียกเพิ่มมั้ย

VIP Member

จะคลอดแล้วคะ รีบไปหาหมอเลย

จะคลอดแล้วค่ะ.. ไปรพ.ด่วนค่ะ

ใกล้คลอดน้ำเดินทางค่ะ