ตั้งครรภ์ได้ 37 สัปดาห์แล้วค่ะ ให้คุณพ่อช่วยเร่งคลอดไป ไม่มีวี่แววเลยค่ะ

มีใครเป็นเหมือนกันบ้างคะ ? คือเราเป็นคนตัวเล็กค่ะ เหนื่อยง่ายด้วย เคยแท้งมาแล้ว2ครั้ง ครั้งนี้ตั้งครรภ์ครั้งที่3 ตั้งแต่ท้องครั้งนี้มาก็ระวังกันสุดๆ ไม่มีเพศสัมพันธ์กับคุณพ่อเลย คุณพ่อก็เข้าใจแล้วก็หาทางปลดปล่อยด้วยน้องอุ้มของเขาไปจนตอนนี้ 37 สัปดาห์แล้วค่ะ คุณแม่เริ่มเหนื่อยง่ายมาก แค่ขึ้นลงบันไดทุกวันก็เหนื่อยมากแล้ว เลยปรึกษากับคุณพ่อไปว่ามีเพศสัมพันธ์กันดีมั้ย อยากเห็นหน้าลูกแล้ว ปรากฎว่าทำไปแล้ว ไม่มีวี่แววเลยค่ะ มีวิธีกระตุ้นทางอื่นมั้ยคะ หรือต้องทำบ่อยๆคะ

1 ตอบกลับ

รอถึงเวลา น้องก็คลอดค่ะคุณแม่ ปล่อยให้เป็นตามธรรมชาตินะคะ ตอนนี้ยัง 37w ถ้าสัก 39w กว่า คุณแม่ยังไม่มีอาการอะไร น้องยังไม่ยอมคลอด ตอนนั้นน่าเป็นห่วงกว่าค่ะ แต่คุณหมอก็จะมีวิธีการจัดการตรงนี้ค่ะ