121 ตอบกลับ

แม่เดือนคะ บ้านนี้ตอนแรกก็แตกแค่ต้นขากับหน้าอก พอ37วีคเริ่มมาแล้วค่ะท้องเริ่มแตกสีขาว ทั้งๆที่ทาครีมลดรอยแตกบำรุงตลอด ทาตลอดเวลาจริงๆไม่ใช่แค่เช้าเย็น นึกได้ก็ทาโบกไว้ทั้งวัน ก็ไม่รอดค่ะ ตอนนี้ภาวนาแค่อย่าแตกเป็นรอยดำค่ะ😂

บ้านนี้เเตกลายตั้งเเต่ตอนเรียนอยู่ป.4แล้วค่ะ ขาใหญ่เเต่เป็นคนตัวเล็กนะ มันเเตกจนถึงตอนนี้เลยยิ่งมาท้องยิ่งเเตกไปอีกตอนนี้พยายามโบกครีมเอาไม่รู้จะช่วยได้ไหม🤣🤣

ของเรา 19 วีค แตกที่แก้มก้น ใกล้สะโพกทั้ง 2 ข้างเลยค่ะ หรือแตกตั้งแต่ก่อนท้องก็ไม่รู้นะ 😄 แม่ลองทาเบบี้ออยดูไหมคะ

บ้านนี้แตกทั้งท้อง ทั้งต้นขาจ้า ท้องเพิ่งแตกลายตอนเข้าเดือนที่8 ขามาแตกลายตอนใกล้กำหนดคลอด พังยับมาก

บ้านนี้ขา,ก้นแตกนิดหน่อยค่ะ ท้องไม่มีร้อยแตกเลยค่ะ ไม่ได้ใช้ครีมอะไรเลยค่ะท้องคนที่2แล้วค่ะ

ตอนท้องแรกแตกแค่ก้นกับขาแต่พอท้อง2ทั้งขาทั้งก้นทั้งท้องแตกหมดไม่เหลืชิ้นดีเลยคะ

บ้านนี้ทีแรกแตกที่นมลามมาที่ก้นพอ7เดือนก็แตกที่ขา​ ตอนนี้ใกล้คลอดแล้วแตกที่ท้อง😅

ตอนนี้ที่ขาต่อไปหน้าจะแตกตรงท้องแน่ๆ😂

เป็นค่ะ ขาลายแต่ท้องไม่ลาย อยากรู้เหมือนกันว่าขามันรับภาระอะไรทำไมเสือกลาย

แตกช่วงขาตรงไหนคะแม่ ทาครีมเยอะๆนะคะ ถ้าน้ำหนักขึ้นเยอะมันจะขยายไม่ทันค่ะ

บ้านนี้ตูดแตกไปหมดเลยแต่ท้องก็ยังไม่แตกค่ะ ลงแม่หมดเลย แม่บวมมาก 🤣