3 ตอบกลับ

เคยค่ะ รักษาอาการตกขาว เพราะเผลอไปกินแหนม และมะม่วงแช่อิ่ม คือ ปกติ ก็กินอาหารประเภทนี้ไม่ได้อยู่แล้ว พอท้องแล้วอยากกินก็กินไปนิดนึง หมอบอกตกขาวมาเลยแต่ไม่เป็นมูกนะคะ เป็นแบบน้ำใสๆ หมอก็ให้ยาสอดมา7 วันรวมกับกินยาฆ่าเชื้อ ด้วย หายเลยค่ะ ไม่มีผลกับน้องค่ะ

คือ กับตัวเองแล้วเกี่ยวนะ ปกติก็กินประเภทนี้ไม่ได้อยู่แล้วอ่ะ มีปัญหาเกี่ยวกับมดลูกด้วยหมอก็ห้ามกินด้วย แต่ด้วยความอยากกินไง จัดไป ตกขาวมาเลยอ่ะ

หากแม่ๆ สอดยาแล้วท้องแข็ง ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

สอดรักษาตกขาวหรอค่เ

หายกังวลขึ้นมาบ้างเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ 😊😊