3 ตอบกลับ

เราค่ะตอน 22วีค ท้องบีบแบบจะคลอด เลือดออกเยอะมาก หมอตรวจว่ามีเลือดออกใต้รกเพราะรกบางส่วนไปสีกับปากมดลูก โชคดีที่ปากมดลูกยังไม่เปิด หมอให้ทานยาลดการบีบมดลูกทุก 6 ชม และฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์ค่ะ เลือดออกประมาณวันสองวันหยุดค่ะ หมอห้ามเดินถ้าไม่จำเป็น ห้ามยกของหนัก ต่อมารกค่อยๆเลื่อนตัวขึ้นไปไม่สีกับมดลูกแต่ยังต้องระวังค่ะ ตอนนี้ 35 วีคแล้วค่ะต้องทานยาต่อเนื่องอยู่ค่ะ ยาฉีดครั้งสุดท้ายตอน 34 วีคค่ะ เราแทบนอนตลอดเลยค่ะลุกเดินเท่าที่จำเป็น

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้หมอให้เดินน้อยอย่าเดินเร็วอย่ายกของหนักและให้ยากันแท้งมาทานค่ะ แต่ก็อดกังวลไม่ได้ 😣

Super Mum

ขอให้หายไวๆนะคะ ดูแลสุขภาพดีๆค่ะ