8 ตอบกลับ

น้ำขิง น้ำหัวปลี ไก่ผัดขิง หมูผัดขิง แกงเลียง ใบกระเพรา อินทผลาลัม หมั่นนวดกระตุ้น หมั่นปั๊มนม และท้ายที่สุดแต่ดีที่สุด คือ ปรึกษาคลินิกนมแม่ ค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอด14วันเต็มๆเลยค่ะกว่าจะมา​ แต่พอมาก็มาน้อยแรกๆก็เสริมนมผงค่ะ​ และก็ให้ลูกดูดบ่อยๆ​ ตอนนี้มีแค่พอกินค่ะ​ ไม่ได้มีสต้อก

ต้องเอาลูกเข้าเต้าเเละทำทุกๆ 2 ชั่วโมงเพื่อกระตุ้นน้ำนมเเละเอาพาชุบน้ำอุ่นมาคึงที่เต้า ดื่มน้ำอุ่นเเละน้ำขิงอุ่นๆเย้นๆค่ะ

VIP Member

ถ้าคลอดเองให้ลูกดูดกระตุ้นบ่อยๆค่ะน้ำนมจะเริ่มมาเอง ดื่มน้ำอุ่น ให้ได้วันละ 3 ลิตรช่วยได้ค่ะ

ไม่ต้องกังวลค่ะยิ่งเครียดน้ำนมยิ่งมาช้านะคะบ้านนี้5วันค่ะกว่านมจะออกกินน้ำเยอะๆค่ะ

VIP Member

เอาลูกเข้าเต้าค่ะ พยายามกระตุ้นตลอดๆ เดี๋ยวก้จะมาเอง

คลอดธรรมชาติรึป่าวคะ

คลอดธรรมชาติค่ะ

พยายามให้ลูกเข้าเต้ากระตุ้นน้ำนมบ่อยๆค่ะแม่