14 ตอบกลับ

ตอนเป็นสะใภ้เเรกๆไม่มีบ้านเป็นของตัวเอง เราไปอยุ่บ้านพ่อเเม่สามีเค้าชอบสูบบุหรี่ืใส่ทุกๆ4ชกลางคืนยังมาสูบข้างห้อง เราท้องกว่าลูกจะคลอด10เดือนลูกไม่เป็นไรเราพบามบำรุงไข่ทุกๆย่างทีดีต่อสมอง เเต่ลูกเกิดมาตัวเล็กค่ะนนเเค่2800กรัมของเด็ก10เดือนในท้อง

พ่อตัวเองนี่แหละค่ะ พูดก็ไม่ฟังทั้งๆที่เห่อหลานกว่าใครแล้ว ทำใจค่ะ หลีกเลี่ยงทั้งเราทั้งพ่อ แต่มันก็มีบ้างที่เดินไปแล้วเจอกันตอนเขาสูบอยู่พอดี ก็กลั้นหายใจเดินหนีค่ะ เค้าก็รีบทิ้ง

หนูก้อทำแบบนี้เหมือนกันคะ😅

ได้กลิ่นทุกวันเลยค่ะ ทั้งพ่อสามี ทั้งสามีติดบุหรี่มาก พยายามจะเลี่ยงไม่อยู่ใกล้ แต่เป็นบุหรี่ทำจากใบตองค่ะ จะอันตรายต่อลูกในท้องมั้ยค่ะ แต่ก็เหม็นอยู่ดี

VIP Member

ของเราเจอกลิ่นทุกวันค่ะเป็นยาสูบใบตอง พ่อสามีสูบกลิ่นเเรงมาก ห้องน้ำก้ยังมีกลิ่น รับกลิ่นตั้งแต่ท้องยันคลอดค่ะ แต่น้องออกมาปกติดีแข็งแรง

ขอบคุณนะคะ🙏

เราเลี่ยงไม่ได้หรอกค่ะ ถ้าไม่ให้เขาหยุดสูบ บ้านนี้ก็เป็นยิ่งเราพูดเหมือนเขายิ่งทำจนบางทีขออนุญาตสามีว่าขอด่าปู่ได้ไหมทนไม่ไหวแล้ว😅

เราสามีสูบค่ะ สูบตั้งแต่ก่อนท้อง ตอนท้อง ยันคลอดก็ไม่เลิก 🙄แต่เราแยกห้องนอนค่ะ ไม่อยู่ใกล้ เลี่ยงให้ได้มากที่สุด

ภัยจากควันบุหรี่มือ2 มือ3 แน่นอนค่ะ ถึงไม่ได้กลิ่น แต่ควันจะติดตามเสื้อผ้า ผม มือค่ะ อันตรายเหมือนเดิม

พ่อสามีแกดูดบุหรี่จัด เลี่ยงแกแล้วก้อได้กลิ่นยุดี กลัวลูกผิดปกติมากคะ

เจอเหมือนกันทุกวัน คนมากินเหล้าหน้าห้องติดกันแล้วก็มาชอบดูดบุหรี่ แอบกังวัลยู่นะ 😞

บ้านนี้ก่เป็นค่ะล่าสุดแฟนต้องเลิกบุหรี่ค่ะเพราะเป็นห่วงเรากับลูกค่ะ

อันตรายมากค่ะ ควันบุหรี่ กลิ่นสีทาบ้าน ยาทาเล็บ หนีได้ให้หนีค่ะ