27 ตอบกลับ

TapFluencer

ของเราตอน15วีคค่ะ มีเลือดออกเป็นลิ่มมาตอนเช้า หลังจากนั้นเป็นเลือดสีลมพูจางๆติดกกน หมอฉีดยากันแท้ง1เข็มแล้วให้นอนเฉยๆอยู่บนเตียง7วันค่ะ เราเดินไกลสุดคือเข้าห้องน้ำในห้องนอนเฉยๆ ที่เหลือทำทักอย่างบนเตียงค่ะ ตอนนี้20วีคแล้วค่ะลํกเริ่มดิ้นแล้ว คุณแม่สู้ๆนะคะ

เค้าเคยเป็นแท้งคุกคามตอน3เดือน นอนดูอาการ1คืน ไม่ได้ยาอะไรค่ะ หมอสั่งให้หยุดงาน1เดือน แต่เค้าลาออกเลย ทำงานบ้านเล็กๆน้อยๆ ก็ไม่มีอะไรค่ะน้องคลอดออกมาปกติดี แนะนำช่วงนี้แม่อย่าเพิ่งทำอะไรนะคะ กินของมีประโยชน์ อย่าเครียดเกินไป ขอให้น้องแข็งแรงนะคะ

เคยเป็นค่ะ คนแรก เราคิดว่าเลือดล้างหน้าเด็ก พอไปตรวจอีกทีน้องจะออกแล้ว สุดท้ายน้องก็หลุดค่ะ แต่เรายังโชคดี ท้องต่อเลย บางคนก็ว่าไม่หลุด แต่หมอบอกว่ามีสิทธิแฝดแต่คนนั้นไม่อยู่เลยออกไป ห่างกันแค่1อาทิตย์เองค่ะ คนแรกกะคนสอง สู้ๆนะคะ ❤️

ท้องแรก​ และ2เเท้งคุกคาม ถ้ามีเลือดออกรีบไปรพ.ตลอด​ แม่ยอมลาออกจากงานเพื่อหนู​ นอนนิ่งๆจนถึง4เดือน​ ฉีดยาจนครบ4เดือน​ ปลอดภัยทั้ง2คน​ คุณเเม่​ อย่าเครียดนะ​ อย่ายกของหนัก​ พักผ่อนเยอะๆนะคุณ​แม่ ขอให้ปลอดภัย​ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

บ้านนี้เป็นค่ะ ท้อง2 นั่งรถกลับบ้านระยะทางไกล เสี่ยงแท้งคุกคาม หมอแนะนำให้นอนนิ่งๆเลยค่ะ ห้ามทำอะไรเลยนอกจากลุกอาบน้ำ กินข้าว ต่างๆ ซาวดูน้องยังอยู่ปกติค่ะ ไม่ได้ฉีดยากันแท้งเลย ทำตามที่หมอแนะนำดีที่สุดค่ะ

บ้านนี้เลือดออกตลอดเหมือนมีประจำเดือนตั้งเเต่ท้อง3เดือน ยั้น5เดือนครึ่ง ทำใจเเล้ว เเต่น้องก้สุ้มาด้วยยั้นตอนนี้คลอดน้องได้เเปดเดือนเเล้วเเข็งเเรงมากเว้อ😊❤️✌🏼✌🏼

ของเราเป็นตอนท้องแรกค่ะ พยายามอย่าเดิมมาก อย่าขึ้นบันได ตอนนี้น้อง 2.9 ขวบแล้วค่ะ แข็งแรง ร่า เริง สดใสมากๆค่ะ แม่ลดความกังวลนะคะ ทำทุกอย่างตามคุณหมอแนะนำนะ

ตอนเราท้อง ครั้งที่3 เราแท้งค่ะ ยกของหนัก อุ้มลูกด้วย อยู่ไม่ถึง2เดือน เลือดออก เยอะเหมือนประจำเดือนเลยค่ะ ทีแรกคิดว่าไม่แท้งหรอก เพราะ2ท้องแรก ปกติดี

มีโอกาศเสมอคะ ทำตามคำสั่งหมออย่างเครงครัด อย่าเดินบ่อย ห้ามยกของหนัก พยายามอยุ่นิ่งๆให้ได้มากที่สุด นอนนิ่งๆ งดทำงานช่วงนี้คะ สุ้ๆๆนะ😊😊

ห้ามยกของหนัก ห้ามเดินเยอะ สามเดือนแรก เสี่ยงหลุดง่ายมาก กว่าจะมีว่ายากแล้ว มีแล้วดูแล ยากกว่าค่ะ สู้ๆค่ะ ทำตามที่หมอสั่งเคร่งครัดนะคะ