10 ตอบกลับ

อันนี้ขอแชร์ประสบการณ์โดยตรงนะค่ะ..กินบำรุงมาตลอดค่ะตั้งแต่ท้องได้สามเดือนเพราะสองเดือนแรกแพ้ท้องหนักมากจนต้องแอดมิดบวกกับมีโรคประจำตัวด้วย..แต่กินรสเบอร์รี่และน้ำมันปลาค่ะ..แต่น้ำมันปลากินได้แค่เจ็ดเดือน..ตอนแรกกินเพราะคิดแค่ว่าบำรุงเด็กในท้องแต่ผลออกมามันได้กับตัวเราเองด้วยเพราะเคยติดโควิดตอนท้องได้5เดือน..แล้วไม่มีอาการอะไรเลยปกติดีทุกอย่าง..จนคุณหมองงมากๆแล้วพอมาตรวจครรภ์คุณหมอก็แปลกใจว่าทำไมสุขภาพแม่และลูกแข็งแรงดีตอนนี้ท้องได้36วีคแล้วและเพิ่งไปฉีดวัคซีนโควิดของแอสตร้ามาด้วยผลข้างเคียงมีแค่ปวดแขนอย่างเดียว..โดยตัวเองแล้วท้องตอนอายุ44ปี.และเป็นท้องแรกด้วย..บอกเลยว่ากินแล้วดีมากๆๆค่ะ

ขอบคุณมากคะ

เราก็กินค่ะ ทั้งall plant ตัวนี้ ทั้งรสเบอร์รี่ ทั้งช็อกโกแลต สลับกันไปค่ะ ผสมนมแอนมัมบ้าง นมแลคตาซอยสูตรจืดบ้าง ก็อร่อยดีค่ะ น้ำหนักแม่ไม่ค่อยขึ้นดีค่ะ คิดว่าลงลูกล้วนๆจ้า 😅😅ไปซาวมา 29w หมอบอกนน.ตามเกณฑ์ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ

ส่วนตัวนะค่ะ กินตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์ค่ะ กินครบเซตก็อร่อยได้รสชาติผลไม้ด้วยค่ะ (ถ้าเรามีกำลังซื้อไหว) กินเลยค่ะมีประโยชน์😊

Super Mum

บ้านนี้เริ่มกินตอน 5 เดือนค่ะ ตอนนี้ 37 วีคแล้ว ยังกินอยู่ค่ะ น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรงดีค่ะ

กินผสมกับอะไรคะ ถึงกินได้ง่ายๆ

เราเริ่มกินตั้งแต่ก่อนตั้งท้องเลยค่ะ ตอนแรกกินเพราะบำรุงผิว 🤣 กินผสมกับ Phyto powder รสเชอรี่ค่ะ

ขอบคุณที่แนะนำคะ

บ้านกินเหมือนกันค่ะ กินรสเบอร์รี่เริ่มกินตอนท้องสองเดือน ตอนนี้ท้องสี่เดือนกว่าแล้วค่ะ

กินได้ใช่ไหมคะ เห็นข้างกระปุกบอกว่าห้ามเด็กและสตรีมีครรภ์

ทานรสมิกเบอรี่ ตั้งแต่ไม่ท้อง จนตอนนี้ 29 วีคแล้วจ้า น้องน้ำหนักดีมาก

ขอบคุณคะ

กินทุกเช้าเลยค่ะ โปรตีนผสมรสเบอร์รี่ค่ะ

มีโปรตีนรสเบอร์รี่ค่ะไม่ต้องผสมทานได้เลยค่ะ

พึ่งจะเริ่มกินคะ 4เดือน เค้าแนะนำมา

ขอบคุณมากคะ

เรากินช่วงไตรมาส3เป็นต้นไปค่ะแม่

กินผสมกับอะไรบ้างคะ