25 ตอบกลับ

ของเราท้องที่2 ดิ้นไวมากคะ3เดือนครึ่งคือดิ้นเก่งมาก แต่จากที่อ่านมามีแต่บอกว่า4 เดือนขึ้นจะรู้สึกตอด แต่ท้องแรก5-6เดือนรู้สึกค่ะ

แต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ อ่านมาในแอพนี้แหละ เขาบอกว่าขึ้นอยู่กับ - ผนังหน้าท้องแม่ - ตำแหน่งของลูก - ปริมาณน้ำคร่ำ ประมาณนี้ค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันค่ะ ลูกเราดิ้นค่ะ เราไปซาวมาคือเห็นว่าลูกดิ้นอยู่ในท้อง แต่เราไม่รู้สึกเพราะลูกยังตัวเล็กอยู่ค่ะ

VIP Member

หน้าท้องบางคนหนาบางไม่เท่ากันคะ ของเเม่น่าจะเรียกตอดนะคะถ้าน้องด้วยจริงๆอายุครรภ์จะมากกว่านี้ ลองสังเกตดูจ้า

เสียงรกค่ะแม่ บ้านนี้ก็รู้สึก ไปถามหมอว่าใช่ลูกดิ้นมั้ย หมอบอกเสียงรกเฉยๆจ้า ตอนนี้จะมีแค่เสียงหัวใจเต้นจ้า

ถ้าถามถึงดิ้นน้องดิ้นแล้วค่ะ ถ้าซาวด์จะเห็นชัด แต่ถ้าถามความรู้สึกขนาดเราท้อง2ตอน12Wเราก็ไม่รู้สึกอะไร

รู้สึกเหมือนตอดๆช่วงกลางคืนก่อนจะนอนไม่รู้ว่าคิดไปเองรึป่าว อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ 😂

เพิ่งรุ้สึกดุกดิกตอน 23w ก่อนหน้านี้ไม่รุ้สึกเลย ตอดเป็นไงไม่รู้เลย ผนังท้องเราน่าจะหนา

บ้านนี้ท้องสองตอด12วีคค่ะ หมอซาวด์ดูให้ใช่ลูกตอดจริงๆค่ะ หมอบอกดิ้นเก่งมาก ตอนนี้30+1วีค

เด็กจะดิ้นจนแม่รู้สึกช่วงแรก16วีคถึง20 บ้านนี้ท้องแรก16วีค5วันท้อง2ตอน17วีค